Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมันช้าแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมันช้าแปลกๆ

คือเครื่องตอนนี้มันช้าอ๊ะครับ คืนก่อนหน้านี้ผมใช้การ์ดจอออนบอร์ดอยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

พอเปลี่ยนมาใช้เป็น XFX GF 9600 GT เพิ่มแรมอีก 1G มันช้าเรยครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ไปถามพี่ที่ร้านเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน PSU ก็ซื้อมาเปลี่ยนเป็น SilverStone 500W มือ2น๊ะคับ

มันก็ยังช้าอีก ลงไดร์เวอร์ใหม่ปรับอีกนิดหน่อยก็ยังช้าอีก สแกนไวรัสก็ไม่เจอ

เช่นปกติเปิด Mozilla Firefox แป็ปเดียวมา พอใส่การ์ดจออืดเรยครับอยากรู้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้

หรอคับ ถ้าลง Windows XP ใหม่แล้วมันยังเป็นอยู่หรอป่าวครับ ช่วยทีครับ

สเปกเครื่องครับ

CPU E 2140

MB asus p5n-mx

Ram kingston 2G

HD SG 160G

VGA XFX GF9600 GT

PSU SilverStone 500W

ช่วยทีน๊ะครับเครื่องอืดมากเลย

ช่วยหน่อยน๊ะครับพี่น้องและผองเพื่อน

Comment

ผมเพิ่งรู้ว่า PSU ไฟไม่พอแล้วเครื่องมันจะช้าลงอ่ะครับ เหอๆๆ

Comment

1. ลอง Defrag ดูก่อนคับ ไม่น่าเกี่ยวกับ PSU นะ
        2. ไม่หายก็ลง windows ใหม่คับ

Comment

ลงวินโดวส์มานานเท่าไรแล้ว ลงใหม่เถอะจ๊ะ ที่อืดไม่ใช่ที่ Hardware หรอกน่ะ

Comment

Originally posted by TheDay View Post
            ลงวินโดวส์มานานเท่าไรแล้ว ลงใหม่เถอะจ๊ะ ที่อืดไม่ใช่ที่ Hardware หรอกน่ะ
            ผมก็คิดว่าแบบนี้แหละ

Comment

ลอง disk cleanu up , Defreg ดูก่อน ถ้าไม่หายก็ลองลงวินโดว์ใหม่

Comment

เรื่อง PSU ไฟไม่พอ ไม่นิ่ง มีผลทำให้กาดจอไม่เต็มประสิทธิภาพ ช้าลง อันนี้จิงคับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวผมจะ Defreg ดูก่อน ถ้าไม่หายจะลองลงวินโดว์ใหม่ คับ ขอบคุณครับ

Comment

หาหนทางอีก 1 ที

Comment

สงสัย VGA มันลดการทำงานเพราะไม่ได้เล่นเกมส์มั้ง
                      ของผม ออนบอร์ด ภาพมันใสกว่า 4670 อีก -..-

รู้สึกว่าเร็วกว่า ตอนใส่การ์ดจอด้วยแต่เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่ิอง หุหุ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                        สงสัย VGA มันลดการทำงานเพราะไม่ได้เล่นเกมส์มั้ง
                        ของผม ออนบอร์ด ภาพมันใสกว่า 4670 อีก -..-

รู้สึกว่าเร็วกว่า ตอนใส่การ์ดจอด้วยแต่เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่ิอง หุหุ

อย่างงี้เรยครับพี่น้อง แต่ยังดีออนบอร์ดแล้วยังเล่นเกมได้ อิอิ

Comment

- -* เงียบจังเลย

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่ยัง

ไม่งั้นก็ลองถอดการ์ดจอใหม่แล้ว ใช้ออนบอร์ดดู ไม่หายก็ถอดแรมทีละตัวดู

Comment

Working...
                            X