overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เซียนเขาไปใช้บริการร้านไหนบ่อยครับ

เล็ก
    Guest

Default เซียนเขาไปใช้บริการร้านไหนบ่อยครับ

ระหว่างร้าน IT Ferver กับ comspilit เพื่อนๆจะเข้าร้านไหน

OverclockZone Member kwang777's Avatar

ผมขาจรครับ แต่มีอุดมการณ์นะครับ คือ
    1. คนขายพูดจาเพราะ นิสัยดี
    2. คนขายอธิบายดี สามารถดูสืนค้าก่อนได้
    3. คนขายสวย น่ารัก หมวย และแต่ตัวSEXY

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ไม่มีร้านประจำเช่นกันครับ ส่วนใหญ่ดูราคาเป็นหลักเลยครับ ถึงคนขายไม่ขาว สวย หมวย X ก็เถอะ

ร้านใหญ่ๆ ใช่ว่าจะบริการดีเสมอไป อย่าให้พูดเลย ร้านดังๆที่อยู่ในเวบบางร้าน พนง.พูดจาแย่มาก
    เหมือนอมหมาไว้ในปากยังไงยังงั้น ยิ่งร้านไหนลูกค้าเยอะๆ ผมเดินผ่านเลยครับ เสียอารมน์

ร้านเล็กบางร้านพูดจาน่ารัก ขอดูสิรค้าก่อนได้ ไม่ซื้อไม่ว่ากัน ร้านใหญ่(บางร้าน) ขอดูสินค้าแล้วไม่ซื้อ ทำหน้ายังกะตูดเป็ด เราเลือกได้นี่ มันเป็นสิทธิ์ของเรา ไม่ได้ง้อขอซื้อซะหน่อย

ส่วนที่ท่านว่ามาทั้ง2ร้าน ไม่เคยใช้บริการเลยครับ ^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by kwang777 View Post
    ผมขาจรครับ แต่มีอุดมการณ์นะครับ คือ
    1. คนขายพูดจาเพราะ นิสัยดี
    2. คนขายอธิบายดี สามารถดูสืนค้าก่อนได้
    3. คนขายสวย น่ารัก หมวย และแต่ตัวSEXY
    ว่าจะตอบแบบนี้ละ ท่านตอบซะแล้ว
    ตามนี้ครับ ส่วนเรื่องราคาร้านแต่ละร้านคงต่างกันไม่เกิน 100 ฿
    ( นั่งตะไบ เล็บ เฉยๆ ไม่สนใจลูกค้า ตูก็ไม่ซื้อโวย ถึงจะถูกกว่าร้านอื่นนิดน้อยก็ช่าง )

OverclockZone Member louis1975's Avatar

ผมกับพี่ชาย เน้นเลยน่ะครับเน้นเลยว่า เอาร้านที่ เขียนบิลให้ท่านได้ ร้านนั้นและ แจ่มมากมาย อิอิอิ
    แต่ก็เรื่อยๆๆครับ เพราะพันทิบส่วนมากผม ขอให้เค้าเขียนบิลให้ได้ทุกร้านและ อิอิอิ

ปล. แล้ว แต่ว่าท่านชอบบริการแบบไหนอิอิ พันทิบเดียวนี้ดีขึ้นเยอะ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ฮ่วย...ตอนแรกคิดว่า "ขาประจำร้าน..." อิอิ

ถ้าเป็นร้านแบบนั้นล่ะก็ ที่ไปประจำคือร้านปาร์ตี้เฮ....เฮ้ยยยไม่ช่ายย

โอเค เข้าเรื่องซะทีเกือบเสียภาพพจน์...อิอิ

ผมเองก็เป็นอีกคนที่ดูท่าที่ท่าทางการบริการของพนักงานเป็นหลักครับ
    เพราะเวลาผมไปซื้อของจะค่อนข้างจุกจิกถามโน่นถามนี่...บางร้านพนักงานเหมือนจะเซ็งๆถามมากหน่อยมีเดินหนีผมเลย ทิ้งผมอึ๊งๆอยู่คนเดียว

แต่ถ้าเป็นร้านที่เข้าเป้าว่า "บริการด้วยรอยยิ้ม" บวกกับ "พร้อมให้คำตอบ" ผมก็ปักหลักเลือกที่จะเดินเข้ามาหาซื้อของที่ร้านนี้ก่อนร้านอื่นครับ

ส่วนตัวแล้วชอบการบริการของร้านฮาร์ดแวร์เฮาส์ครับ ถ้าให้พูดถึงราคาของแล้วมันก็ต่างจากร้านขายถูกๆ 100-200 บาทเท่านั้นเอง

OverclockZone Member พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ร้านไหนมีพนักงานหญิงเยอะๆ ร้านนั้นผมไม่เข้าครับ

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

บริการดี ราคาถูก เครมง่าย รับประกันทุกชิ้นของแท้ สินค้าเป็นของจริง ให้เลือกได้ง่าย ถามแล้วไม่งอน พาไปกินข้าวดูหนัง เอ๊ย............พูดจาดีคับ เลือกร้านนั้น ผม DCT เชียงใหม่คับ บนพันธุ์ทิพย์เชียงใหม่คับ ราคาก็ กลางๆพอถูไถ...มะงั้นก็สั่ง ADVICE คับ ของถูกๆบางอย่างคับ ที่เหลือก็ เครมเอง อิอิ...

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

It Fever เป็นของ Com7 ครับ
    Last edited by issabella; 5 Feb 2007 at 14:40:30.

Mac Addict User tassapon's Avatar

ร้านที่ของถูกที่สุดในบริเวณนั้น

ของถูกแล้วต้องดูประกัน ว่าเป็นไง พนักงานช่างหัวมัน ไม่คุยด้วย จะซื้อแล้วค่อยถามมัน

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าเซียนส่วนมากจะจับอะไหร่คอมมือ 2 ครับ
    -------------------
    นอกจากทราบเรื่องสเป็คเป็นอย่างดีแล้ว ยังต้องชิงไหวชิงพริบ ทราบราคามือ 1 ประสิทธิภาพมือ 2 และกำหนดราคาด้วย ว่าคุ้มที่ราคาไหนครับ และยังต้องศึกษาประกันด้วยครับ กว่าจะได้มาแต่ละตัว เนื้อหารายละเอียดจะต้องทราบเยอะครับ
    -------------------
    ซื้อของมือ 1 ไม่วุ่นวายขนาดนี้หรอกครับ

OverclockZone Member

สำหรับผมอันดับ 1 การพูดจาครับ
    เรื่องราคาไม่ค่อย สนใจ เพราะมันก็ไม่***งกันมากมายครับที่พันธุ์ทิพย์ ปล.แต่บางตัวก็ต่างกันมากนะ
    และที่สำคัญทีสุดการบริการหลังการขายคับ
    IT Ferver ผมไม่เคยใช้บริการครับ เคยใช้บริการร้านตรงข้าม ร้านIT ...

Bookmarks

Bookmarks