Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ ช่วยที........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ ช่วยที........

ถ้า cpu เปง 775 แล้วถ้าเอาพัดลมมาติดเปง 478 จะเป็นอะไรไหมครับ ?

พอดีเพื่อนยกคอมมาให้ดู ยังหาสาเหตุที่เปิดไม่ติดไม่ได้เลย

พอกดเปิด ... ไฟ หน้าเคสติดทั้ง 2 ดวง แล้ว แต่ ภาพไม่ขึ้น ไม่มี เสียงติ้ด.... พอทิ้งไว้สักพักมันก้อดับไปเอง

ลองเช็ค vga ramแล้วอ่าครับ มันก็ปกติดี รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ปล. ลืมบอกไปว่า MB ก็ เพิ่งไปเคม มาครับ

Comment

ซิ้งมันใส่กันได้เหรอคับ 775 กับ สี่เจ็ดแปด ขาล็อกมันเข้ากันไม่ได้อยู่แล้ว

Comment

แล้วถ้านอกเหนือจากเรื่องพัดลมแล้ว มันจะมีเหตุใดบางที่ทำให้ไม่ติดครับ ?

Comment

เมนบอร์ดรุ่นใหนคับ

Comment

Ram CPU

ถ้าไม่ใช่ 2 ตัวข้างบนหน้าจะ M/B

Comment

บอด รุ่น p5p800 ครับ...

Ram เอาไปรองอีก 1 เครื่องใช้ได้ครับ

.....แต่ตอนเปิดเครื่องปกติต้องมีเสียง ติ้ด ตอนเปิดใช่ไหมครับ แต่ นี้ไม่มีอ่ะครับ - -

Comment

การ์ดจอครับ

Comment

VGA ปกติดีนะครับ ใช้ของ FX5500 อ่าครับ

Comment

สงสัยไม่พ้นmbแล้ว T T

Comment

Working...
                    X