Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลายความสงสัยหน่อยครับ ถ้าผมซื้อการ์ด 5.1 มาต่อกับลำโพง 2.1 คุณภาพจะคุ้มค่าไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คลายความสงสัยหน่อยครับ ถ้าผมซื้อการ์ด 5.1 มาต่อกับลำโพง 2.1 คุณภาพจะคุ้มค่าไหม

คลายความสงสัยหน่อยครับ ถ้าผมซื้อการ์ด 5.1 มาต่อกับลำโพง 2.1 คุณภาพจะคุ้มค่าไหม หรือควรหาลำโพง 5.1 มาต่อ เพื่อให้ได้คุณภาพเสียงที่ครบครัน ช่วยหน่อยครับ

คือความเหมาะสมของลำโพงกับตัวการ์ดหนะครับ แล้วมีใครเคยลอง A500(5.1) บ้างครับ

Comment

Soundcard ส่วนมากเป็น 5.1CH ขึ้นไปอยู่แล้วคับ ยกเว้นบางตัวที่ทำขึ้นมาเพื่อการฟังเพลงหรือการอัดเสียงโดยเฉพาะจึงจะทำออกมาเป็น 2.1CH คับ

เลือกเอาตามการใช้งานเป็นหลักดีกว่าคับว่าเน้นฟังเพลง เน้นดูหนัง เน้นเล่นเกมส์ เน้นอัดเสียง

เน้นการใช้งานแบบไหนมากที่สุด-น้อยที่สุด ก็ไปเลือกการ์ดที่มีความสามารถที่ตรงตามการใช้งานของคุณมากที่สุดก็เท่านั้นเองคับ

Comment

http://hardware.arip.co.th/?p=147

Comment

2ch หา dac มาเล่นครับ

Comment

Working...
          X