Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหัด OC เอาเมนบอร์ดไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหัด OC เอาเมนบอร์ดไหนดีคับ

ผมยัง OC ไม่เป็นเลยครับอยากจะหัด OC ดู แต่ไม่รู้จะเอาบอร์ดตัวไหนดี

เห็นบอร์ดของ จิ๊กกะไบ มันมีโปรแกรม OC ในตัวเลยไม่ทราบว่ามันดีไหม

ผมกำลังจะประกอบคอมใหม่นะครับเลยอยากถามเรื่องบอร์ดดูครับ

ช่วยแนะนำทีบอร์ดที่คล็อกง่ายๆ

จะหัก oc ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by atlantis707; 5 Nov 2008, 21:09:30.

คล็อกยังงัยก็อ่านขำๆ ....
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

เลือกบอร์ดว่ากันตามงบประมาณ และอุปกรณ์ที่มีอยู่ละกัน มันรองรับและซัพพอร์ทกันมั้ย

Comment

เท่าที่เคยใช้มา ga p35 ds3r ตัวนี้คับ...ไม่แพง ฟังก์ชั่นคล๊อค...ครบดี....

Comment

ที่ออกมาใหม่ UD3P อ่ะคับมันดีป่ะคับ

Comment

เงียบจัง

Comment

หา ซื้อ เอา ตาม กำลัง ทรัพย์ ก่อน ดี กว่า นะ ครับ แล้ว ค่อยๆ ศึกษา มัน ไป เรื่อย ๆ ค่อย เล่น รุ่น ที่ มัน แพง ๆ OC ได้ เยอะ ๆ จะ ไม่ ไม่ เสีย ตัง ไป กับ การ ลอง ผิด ลอง ถูก จน เกิน ไป นะ เดี๋ยว เสีย ไป มาก ๆ มัน จะ ไม่ คุ้ม กัน นะ..ลอล หา รุ่น ที่ มัน ไม่ แพง มาก แล้ว มี ฟังชั่น การ OC ให้ พอ รู้ ก่อน ครับ ส่วน ที่ เหลือ ก้อ หา เอา ใน บอร์ด นี้ ล่ะ ครับ ผู้ รู้ เยอะ ๆ หร้อม จะ มา แบ่ง ปัน ความ รู้ อยุ่ เสมอ....ส่วน ตัว ไหน ดี กว่า กัน นั้น มัน ก้อ แล้ว แต่ การ ใช่้ งาน นะ ครับ บอร์ด มัน ถูก ออก แบบ มา ให้ ทำงาน ได้ ต่าง กัน ต่าง ประเภท กัน มัน ก้อ อาจ จะ เปรียบ เทียบ การ ใช้ งาน ได้ ต่าง กัน....ขอ ให้ สนุก กับ การ เลือก ของ มา เล่น OC....

Comment

บอร์ดของ ASUS ตัวไหนที่มีฟังชั่ง Oc ง่ายๆมั่งหรอครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ดันอีกรอบ -*-

Comment

intel หรือ amd คับ

Comment

Intel ครับ

Comment

ไม่มีใครช่วยแนะนำบอร์ดเลยหรอครับ

Comment

บอร์ดเงียบจัง

Comment

ไม่มีใครแนะนำได้เลยหรอคับ

Comment

จะตัวไหน มันก็ OC ได้หมดแหละ ต่างกันที่ว่า จะลากไปได้เท่าไร ก็เท่านั้น (ยกเว้นบอร์ด ยี่ห้อ Intel)

ท่านจขกท. ต้องคนแนะนำรุ่นไหนละ อยากให้เป็นรุ่นที่ท่านใช้อยู่รึไง - -"

ถ้าไม่ใช่ จะใช้รุ่นไหนก็ใช้ไปเถอะ ลองดูแล้วก็จะติดใจ

ปล. การ OC มีความเสี่ยง ทำแล้วแต๊บ อย่ามาโทษกันละ

Comment

Working...
                              X