Announcement

Collapse
No announcement yet.

สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

พอดีเพื่อนผมเป็น Dealer ของ Advice อ่ะครับ ผมอยากซื้อ E8500 แต่เค้าขายถูกมากๆเลยอ่ะครับ

ราคา Advice อยู่ที่ 6350 บ. ประกัน Ingram/Synnex
    เองอ่ะครับ แต่ที่อื่นอย่าง TK ราคา 6850 บ.

ก็เลยสงสัยครับว่าไมถูกจัง

ท่านใดเคยซื้อตัวนี้จาก Advice บ้างแล้วช่วยคอมเม้นท์หน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ
    Last edited by amorno; 5 Nov 2008, 13:36:49.

Originally posted by amorno View Post

พอดีเพื่อนผมเป็น Dealer ของ Advice อ่ะครับ ผมอยากซื้อ E8500 แต่เค้าขายถูกมากๆเลยอ่ะครับ

ราคา Advice อยู่ที่ 6350 บ. ประกัน Ingram/Synnex
    เองอ่ะครับ แต่ที่อื่นอย่าง TK ราคา 6850 บ.

ก็เลยสงสัยครับว่าไมถูกจัง

ท่านใดเคยซื้อตัวนี้จาก Advice บ้างแล้วช่วยคอมเม้นท์หน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ
    ต้องดูที่ประกันเป็นหลักครับ ราคาถูกกว่าก็จริงแต่ถ้าประกันไม่ดีก็ไม่น่าซื้อครับ โดยส่วนตัวดูในเว็บแจ้งว่ามีประกัน Ingram/Synnex แต่พอไปซื้อหน้าร้านกลับบอกว่ามีแต่ประกันร้าน (แต่ถ้าได้ประกันของ Ingram/Synnex ก็ดีไป) เคยไปซื้อให้เพื่อนมา 2-3 ครั้งแล้วครับ เท่าที่สังเกตดูส่วนใหญ่ที่ประกันศูนย์จะเป็น CPU AMD เสียมากกว่าที่ได้ประกัน Asys แล้วขอเสียเวลาซื้อของที่นี้คือต้องจ่ายเงินก่อนถึงเห็นของครับ ไม่เหมือนที่อื่นเห็นของก่อนจ่ายเงิน อันนี้ผมหมายถึงสาขาที่เซียร์นะครับ สาขาอื่นไม่เคยซื้อไม่รู้เหมือนกันเปล่า
    รอท่านอื่นมาเสริมครับ

Comment

ชอบเอาราคาถูกๆมาโชว์หน้าเว็ป แต่ดันบอกของหมด -*-

Comment

เข้ามาเนียนเก็บข้อมูลครับ ^^

Comment

ต้องดูกล่อง cpu ด้วยครับ
          รุ่นที่ถูกอาจเป็นรุ่นที่เค้าเอาพัดลมเดิมๆ ดีๆไป แล้วใส่พัดลมถูกๆมาให้
          แต่ cpu นะของแท้นะครับ
          แค่พัดลมซิงค์ กล่อง สติกเกอร์ที่เป็นของปลอมใส่มาแทน
          ผมเจอกับ E2160 มาหลายตัวแล้ว
          เพราะหาซื้อร้านอื่นๆไม่มีของ มีแต่ com ok ซึ่งเป็นสาขาเค้าเท่านั้น ที่มีของ

แต่เป็นรุ่นต่ำๆเลยไม่ค่อยมีผลนักกับซิงค์พัดลม

ปล.กล่องเค้าจะเป็นเวอร์ชั่นภาษาจีนครับ

Comment

จำเอาไว้ ข้อมูลดีๆๆหุหุ

Comment

ผมเคยประกอบขายไป 3 เครื่องโดยซื้อของที่ ADVICE
              มันก็เหมือนๆ กันแหละครับ
              ผ่านมาปีนึงแล้ว ยังไม่เห็นพังเลย

Comment

สมัยนี้ ใช้จน CPU พัง ก็ขั้น เหนือเทพ แล้วล่ะครับ

Comment

ถ้าได้ของ synnex ก็จัดไปเลยครับ

Comment

ผมอยู่ใกล้ๆ ครับ (ปั่นจักรยานไปซื้อได้เลย) ใช้บริการเค้าบ่อย เพราะว่าถูกกว่าที่อื่นพอสมควร
                    ระวังเรื่อง ram กะ ฮาร์ดดิสไว้ เป็นพิเศษครับ

Comment

ประจำครับ ลงราคาถูกๆ พอโทรไปบอกของหมด

หรือลงประกันเทพ แต่พอไปซื้อบอกมีประกันอื่น

Comment

สินค้าให้ดูที่ประกัน ครับเป็นหลัก

หากสินค้าเป็นประกันของ advice เอง ก็จะยิ่งถูกครับ

ไม่ใช่บอกว่า advice ประกันถูกแล้วสินค้าไม่มีดีนะครับ แต่เค้าเป็นแหล่งขายสิ่งที่ใหญ่ที่สุดได้มั้ง

อ้อ ผมเป็นลูกค้าเค้ามา 5 ปีแล้วครับ ยกเว้นซื้อสิค้ามาประกอบแล้วอุปกรณืไม่เข้ากัน มากกว่า
                        ลูกค้าต่าง จังหวัด แนะนำให้หาประกัน ที่มีศูนย์ตาม จังหวัดต่างๆครับ

Comment

ผมเคยจะไปซื้อ HDD กับร้านนี้ครับ เพราะรูปขึ้นเป็น AAKS แต่ไปถึงจริงๆ กลับกลายเป็น AAVS บอกหน้าเว็ปว่า Authorized Agent แต่พอไปถึงจริงกลับกลายเป็นประกันร้าน หรือเขาคิดว่าร้านเขาเป็น Authorized Agentกันนะ ตอนนี้ผมเลยได้แค่ดูราคาคราวๆในนั้นเท่านั้เอง ของตัวไหนถูกก็มักจะไม่มีสินค้าเสมอ เบื่อร้านแบบนี้จริงๆ

Comment

เห็นบางอย่างถูกกว่าร้าน อื่นตั้ง 500

Comment

Working...
                            X