ขอคำแนะนำ..ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ..
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอคำแนะนำ..ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ..

OverclockZone Member Sexpistol's Avatar

Default ขอคำแนะนำ..ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ..

คือเมื่อผมเลิกใช้งานคอมฯ ก็ปิดเครื่องตามปกติ..
    แต่เมื่อพอเปิดเครื่องใหม่ มันกับเข้าที่หน้า bios ซะงั้น..
    เป็นทุกครั้งเลยครับ และจะต้องไป set ค่า boot ให้เป็นไดร์ว cd ทุกที..
    (ทั้งๆที่ก็ save แล้วก่อนออกจาก bios)..
    และพอเข้าวินโดว์ได้แล้ว ก็ต้องมาตั้งค่าวันที่และนาฟิกาใหม่ทุกที..
    สรุปแล้วเลยไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร เป็นที่ hardware หรือ Software กันแน่..
    ใครพอจะทราบปัญหาช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ..
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

Cpu Celeron 2.66 Ghz.
    MB. Asus P4PE-X/TE
    Ram DDR PC3200 256 Mb.
    HDD 40Gb. WD.

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ถ่านหมดคับ

OverclockZone Member Sexpistol's Avatar

ถ่านก้อนแบนๆ ใหญ่ๆ ที่อยู่บน MB ใช่มั้ยครับ. และต้องทำยังไงครับ เปลี่ยนใช่มั้ย และซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรอ่ะครับ..รบกวนด้วยครับ..

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ครับ ราคาประมาณ 30.- คับ ใกล้แหล่ง IT ที่ไหนก็ซื้อที่นั่นคับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไปซื้อมาเปลี่ยนดูครับ..

Bookmarks

Bookmarks