Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260 กับ 4870 512 DDR5 ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX260 กับ 4870 512 DDR5 ตัวไหนดีครับ

GTX260 กับ 4870 512 DDR5 ตัวไหนดีครับ กัมลังจะซื้อครับ

Originally posted by truman View Post
    GTX260 กับ 4870 512 DDR5 ตัวไหนดีครับ กัมลังจะซื้อครับ
    4870 แรงกว่าครับ แต่ไดรเวอร์ค่อนข้างมีปัญหาครับ 4870 ต้อนนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ
    ภาพสวยครับ แต่ตอนเปิดเครื่องก็อยู่ที 70- 76แล้วครับ ต้องปรับความเร็วรอบพัดลม
    เป็น 50% ครับถึงจะอยู่ที่ 44 แต่ไม่เกิน 50 ครับ พัดลมก็ดังขึ้นมาหน่อยนึง แต่ก็รับได้อยู่ครับ
    ไม่ถือว่าดังมาก แต่ถ้าความเร็วรอบเกิน 50% จะดังมากครับ แต่ถ้าเป็นห้องแอร์ จะช่วยได้มากเลยครับ ผมเคยทดลองห้องแอร์มันจะอยู่ที่ 30-35 องศา ด้วยความเร็วรอบพัดลม 50% ครับ

Comment

แล้วเขาปรับความเร็วรอบพัดลมตรงไหนครับ

Comment

ดัน 4870 อีกแรง

Comment

4870 ถูกกว่า แรงกว่า ร้อนกว่า ปัญหาเยอะกว่า ส่วน GTX260 แพงกว่า แรงน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า ปัญหาน้อยกว่า ไม่ค่อยมีปัญหากับการเล่นเกมส์ซักเท่าไหร่ พูดถึงในเรื่องเกมส์นะครับ นอกนั้น 4870 ชนะกันเห็นๆ แล้วแต่ชอบจริงๆครับ ไม่ว่าจะเขียวหรือแดงก็ใช้งานได้มีประสิทธิภาพเหมือนๆกันส่วนเรื่องปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ไขได้
          Last edited by meen182; 5 Nov 2008, 17:55:37.

Comment

4870

Comment

4870

Comment

4870 ขาดใจครับ ^^

Comment

พอๆ กัน
                  พลัดกันแรงคนละเกมส์

http://www.techpowerup.com/reviews/H...Q_Turbo/6.html

Comment

Originally posted by truman View Post
                    แล้วเขาปรับความเร็วรอบพัดลมตรงไหนครับ
                    ดาวโหลดโปรแกรม Riva Tuner
                    Riva Tuner/Main/L0w-Level System Settings/Fan/
                    Enable Low-Level Fan Control/Fixed [ xxx% duty Cycly]
                    ตามนี้ครับ หรือ Driver 8.10 มีอยู่ในโปรแกรมอยู่แล้ว สามารถปรับผ่านทาง ccc ได้เลยครับ

Comment

ขอเชีย GTX260 สวนกระแสหน่อยสักคนนะครับ อิอิ
                      GTX 260 แรงน้อยกว่าก็จริงแต่ใช้งานจริงนี้คงไม่ได้ต่างกันนะครับผมว่า เอาที่ชอบดีกว่าครับ
                      (ผมชอบสีเขียวครับอิอิ)

Comment

4870

Comment

4870 ปรับรอบ 100% ยังเงียบอยู่เลย ^^

Comment

4870ร้อนไปสำหรับผมรับไม่ไหว เลยซื้อGTX260มาใช้อ่ะ

Comment

gtx 260 เหลือ 9300บาทครับ
                              ของ winfast ลองหาในพันทิปดูครับ แต่ เจได ของหมดคงไม่เข้ามา ร้านคอมเซเว่นน่าจะมีเหลือบ้าง

ผมจบที่ตัวนี้แล้วครับ
                              เวลาไม่ทำไรมันลด คอร์ลงอัตโนมัติ ใช้สามมิติมันก็ขึ้นเอง
                              เล่น 1680*1050 ได้สุดทุกเกมรวมทั้งไครซิส เกมอื่นก็ยัด aa ได้เต็มที่หมด
                              และก็ลงไดร์เวอร์ตัวเดียวเล่นได้ทุกเกม

Comment

Working...
                              X