overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยหน่อยคับ ซีพียู ทำไมวิ่งไม่เต็มคับ

OverclockZone Member rossi_zeed's Avatar

Default ช่วยหน่อยคับ ซีพียู ทำไมวิ่งไม่เต็มคับ

บอร์ด p5kc
    เพิ่งได้ cpu ใหม่มา ทำไมวิ่งแค่นี้คับ ช่วยบอกที
    ทำไงดีให้ cpu ผม วิ่งเต็มคับ

ฝากรูปอินเวอร์เตอร์

งงง

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

มาอีกรายละ ไม่ค้นหา ไม่ดูกระทู้ปักหมุด

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. มองขึ้นไปข้างบน อีกสัก 3-4 กระทู้ครับ

OverclockZone Member rossi_zeed's Avatar

ขอบคุณคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่เป็นไร (เนียน)
    ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

กำคนบ้านเดียวกะผม

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. สู้ๆ (เนียนอีก)

OverclockZone Member salamando's Avatar

ปิด C1E ยังอะครับ

OverclockZone Member hadee's Avatar

จะไปว่าเขาทำไมนักหนาครับ

พอมีคนที่เขาไม่รู้มาตั้งกระทู้ถามแบบนี้ต้องมีคนที่คอยมา

ตำหนิอยู่ตลอด ก็คนเขาไม่รู้ อุตสาห์ซื้อของใหม่แล้วผลที่เกิดขึ้น

ไม่เป็นไปตามที่หวังไว้ก็มาถามผู้รู้ในบอร์ดด้วยความหวังว่าจะมีคนใจดีมาช่วยให้ความกระจ่าง

แต่ก็มีคนมาคอยตำหนิ ถ้าจะให้หา แล้วจะเซิร์จคำว่าอะไรเหลอก็คนเขามือใหม่อ่า

ถ้าท่านไม่อยากตอบก็นิ่งสิครับ คนใจดีที่เขาอยากตอบผมคิดว่าก็คงจะมีอยู่

ขอโทษด้วยหากไปทำร้ายจิตใจใคร...ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Reality's Avatar

Quote Originally Posted by hadee View Post
    จะไปว่าเขาทำไมนักหนาครับ

พอมีคนที่เขาไม่รู้มาตั้งกระทู้ถามแบบนี้ต้องมีคนที่คอยมา

ตำหนิอยู่ตลอด ก็คนเขาไม่รู้ อุตสาห์ซื้อของใหม่แล้วผลที่เกิดขึ้น

ไม่เป็นไปตามที่หวังไว้ก็มาถามผู้รู้ในบอร์ดด้วยความหวังว่าจะมีคนใจดีมาช่วยให้ความกระจ่าง

แต่ก็มีคนมาคอยตำหนิ ถ้าจะให้หา แล้วจะเซิร์จคำว่าอะไรเหลอก็คนเขามือใหม่อ่า

ถ้าท่านไม่อยากตอบก็นิ่งสิครับ คนใจดีที่เขาอยากตอบผมคิดว่าก็คงจะมีอยู่

ขอโทษด้วยหากไปทำร้ายจิตใจใคร...ขอบคุณครับ
    มันแสดงถึงความไม่พยายามของคน

คุณถามว่า search คำว่าอะไรเหรอ คุณลองเอาหัวข้อกระทู้ครึ่งหลังไป search ดูสิว่าเจอไหม

มันไม่ต้อง search ด้วยซ้ำผมไม่ได้เข้าบอร์ดมา 3 เดือนยังเห็นกระทู้ปักหมุดอยู่บนสุดเลย

แสดงว่าคนตั้งกระทู้ไม่ได้คิดจะค้นหาด้วยตัวเองแม้แต่น้อยรอแต่คนมาป้อนให้อย่างเดียว

ถ้ากระทู้ปักหมุดมันเป็นงูป่านนี้มันกัดตายไปเรียบร้อยแล้วหัดดูซะมั่งไม่ใช่เอาแต่หาว่าคนอื่นแล้งน้ำใจ

OverclockZone Member cpezoro's Avatar

ใจเย็นครับ อย่าไปว่าดิ

OverclockZone Member lovefriend's Avatar
    Burapha University

คนไทยรักกันครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Mod ได้พยายามอำนวยความสะดวกด้วยการปักหมุดคำถามที่ถามบ่อย (มาก) เอาไว้ให้แล้ว

แม้ว่าจะไม่เคยเข้าเวบมาก่อน

แต่การศึกษาข้อมูลเบื้องต้นนั้น ควรกระทำด้วยตัวเองก่อนเสมอ

หากมีปัญหาที่ยากและซับซ้อนกว่านี้ จะได้รู้แนวทางการแก้ไขด้วยตัวเองได้ครับ

ไม่ใช่ว่าจะไม่ช่วยนะครับ แต่อะไรที่มันไม่ได้ยากเกินความสามารถขั้นพื้นฐาน ก็อยากให้ดูแลตัวเองได้ครับ

ยุคนี้เป็นยุคแห่งข้อมูล หากใครไม่รู้จัดติดตามข้อมูล ก็ไม่มีทางเริ่มต้นอะไรได้เลย

OverclockZone Member

Default ใช่ครับคนเราไม่รู้ก็ผิดด้วยเหรอ

คนไม่รู้มาถามแล้วตอบนี้เสียความรู้สึกครับ สู้ไม่ตอบหรืออยู่เฉยๆดีกว่าครับ ผมคน 1 ที่อ่านบ่อยก็ไม่รู้เหมือนกันบางอย่าง ขอให้คนที่ตอบจงเจริญ ครับเพราะมีคำถามอีกมากมายหรืออาจจะซ้ำอีกมากมาย
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับผู้ให้คำตอบครับกระผม

OverclockZone Member

แต่จริงๆๆแล้วที่ปักหมุดไว้เข้ามาก็ต้องดูก่อนอยู่แล้วเพื่อเป็นปัญหาที่เค้าถามกันบ่อยๆจะปักหมุดไว้จะได้ไม่ต้องถามกันซ้ำๆ สำหรับบางคนไม่รู้เพราะไม่รู้จริงๆ แต่สำหรับที่พูดๆๆกันก็พวกไม่พยายามหรืออีกอย่างปุ่ม search มันไม่มีความหมายรึยังไงไม่ได้ตั้งใจจะว่าแต่การที่ต้องป้อนข้อมูลให้ตลอดมันเป็นนิสัยของคนส่วนใหญ่ของคนไทยอย่างแรกอะไรที่ไม่รู้ควรจะsearchดูก่อนนะครับ ใจจริงอยากให้ประเทศไทยเจริญด้วยการหาความรู้ด้วยตัวเองบ้าง
    ผมเข้าว่าการที่บอกว่าถ้าไม่อยากจะตอบคำถามเค้าก็ไม่ต้องมาตอบให้อันนี้เข้าใจแต่คุณต้องเข้าใจอย่างว่าถ้าเกิดปักหมุดไว้ไม่มีประโยชน์จะปักไว้ทำไมแล้วอีกอย่างถ้าไม่มีคนพยายามและมีคนที่มีปัญหาแบบคุณซะ 80 เปอเซ็นต์พอละคิดดูว่าต้องมาตอบคำถามแบบนี้ 10 กระทู้ต้องตอบแบบเดียวกันถึง 8 กระทู้คิดดูเอาว่าต้อง copy คำตอบเพื่อบตอบคำถามกันเลยทีเดียวคงจะน่าเบื่อน่าดูเอามาให้ลองคิดกันเล่นๆ
    Last edited by unicorinon; 20 Nov 2008 at 13:02:00.

Bookmarks

Bookmarks