Announcement

Collapse
No announcement yet.

GVIEW T^T มันแย่มากเลยหรอคร้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GVIEW T^T มันแย่มากเลยหรอคร้าบบบ

สืบเนื่องจากกระผมได้ซื้อคอมใหม่มาเมื่อสี่วันที่แล้วนี่เอง

ด้วยงบปประมาณที่จำกัด จำเขี่ย

ผมก็ได้สเปคคอมมาดังนี้

CPU Core 2 Duo 73oo
    Ram Kingston 2G*1 - -'
    M/B P5QL-pro
    H/D WD 64o G
    VGA Asus EN9600GT

CASE: Orient
    PSU: คือตอนแรกจะเอาที่ติดมากะเคส แต่อ่านๆดูในนี้บอกว่าควรจะใช้วัตต์แท้ ก็เลยไปเดินหาซื้อ PSU~ มาเปลี่ยนเองครับ

เดินไปๆมาๆ ด้วยความงงๆ ไปเจอ GView: Titanuim 5oo W max 12oo Bath
    ก็เดินเข้าไปดู เค้าบอกว่า วัตต์แท้นะน้องงงง

ด้วยฟามซื่อ(บื้อ) ของกระผมทวนคำไปอีกหนึ่งที
    "วัตต์แท้หรอพี่"
    "ใช่ครับ" เค้าคอนเฟิร์มอีกครั้งอย่างหนักแน่น

ครับใช่ครับ ผมก็เลย จัดมา1 ตัวด้วยกัน

คิดในใจ โหววว วัตต์แท้ แต่ราคาแค่ 1200 เองที่ร้านที่รอประกอบคอมผม เค้าจะเอ Enermax ให้ใช้ครับ 500W 2500 บาท

ของ Gview ถูกกว่าตั้งเยอะ

พอกลับมาเปิดที่บ้านตอนแรก โอ้วววววจอชช

การ์ดจอมันบอกประมาณว่า ไฟไม่พอหรือป่าว ให้ขยับๆๆๆ ปลั๊กดูหน่อย
    ผมก็ไม่ได้คิดอาราย ขยับๆๆๆ
    เออ มันไม่ฟ้องละหาย

ก็ใช้มาสองสามวันนี่หล่ะคับ
    ด้วยฟามภูมิใจก็เลยมาหาดูว่าของที่ซื้อมาเราซื้อมาดีแล้วหรือยัง
    มีบทฟามนึงบอกว่า M/B ผมเนี่ยะ ไม่ดี ถ้าเอาเพิ่มตังค์นิด เอา P5QL-E ดีกว่า

ต่อมาก็ G-view เนี่ยะหล่ะคับ
    ใช้ PSU~ ไม่ดีระวังคอมพังนะ ไม่ก็ เข็ดแล้ว Gview
    ผมก็เซ็งสิครับ ของซื้อมาใหม่ๆ มาเจอบทฟามแบบนี้
    กลัวครับกลัว

รบกวนช่วยปลอบ หรือ ย้ำ --' ที่นะครับ ว่ามันไม่ดีจริง หรือว่า พอใช้ได้อ่ะครับ
    ถ้าพอใช้ผมก็โอเคละอ่ะครับ เพราะราคาก็ไม่ได้แพงอารายอ่ะ

ขอบคุณที่อุตส่าตามอ่านเน้ออออ ยาวววเชียวว

ส่วนมากที่จะเป็นคือใน PSU ที่ติดมากับเคส นะ
    ส่วนที่ซื้อแยก ก็ต้องมีกันมั้ง
    แต่ในราคานี้
    ของ Delux กัย Tsunami ที่ราคาถูกกว่า แต่คุณภาพจะดีกว่าของทาง GVIEW (แพงเวอร์)

Comment

ถ้าซื้อ PSU แยกแล้ว ผมว่าเค้าไม่ซื้อ Gview หรอกครับ -*-
      ราคาพันกลางๆก็ Raidmax 530W.

Comment

เสียใจอย่างแฮงงงงงงงงงงงงงง

แล้วมันวัตต์แท้จิงๆป่าวคับเนี่ยะ???
        Last edited by pabootong; 5 Nov 2008, 15:40:47.

Comment

ถ้ามันมีเครื่องหมาย 80Plus ก็ดีนะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าวัตต์เต็มคับ

Comment

ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเถอะคับ ถ้ามันวูบหรือดับ ก็ลองถามร้านเข้าดูว่าเปลี่ยนรุ่นได้ไหม

ถ้าได้ ทีนี้ก็เอาวัตต์แืท้ไปเรยคับ ^ ^

Comment

อย่างที่คุณบอกละครับ 1200 เคสรวมกับ PSU มันจะได้วัตต์เต็มเหรอ
              ทางแก้ตอนนี้คงต้องดูในเคสคุณว่าต่อไฟอะไรบ้างบางทีอาจจะต้องเอาสาย
              พวกพัดลมออกดู ซีดี 2 ตัว เอาออกเหลือแค่ตัวเดียว
              บางทีอุปกรณ์ต่อพ่วงเยอะไปก็ทำให้ไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by guyo View Post
                อย่างที่คุณบอกละครับ 1200 เคสรวมกับ PSU มันจะได้วัตต์เต็มเหรอ
                ทางแก้ตอนนี้คงต้องดูในเคสคุณว่าต่อไฟอะไรบ้างบางทีอาจจะต้องเอาสาย
                พวกพัดลมออกดู ซีดี 2 ตัว เอาออกเหลือแค่ตัวเดียว
                บางทีอุปกรณ์ต่อพ่วงเยอะไปก็ทำให้ไฟไม่พอ
                บ่จ้ายเน้อออ

เคสข้าพเจ้าซื้อมา 1550 บาท

ส่วนPSU ซื้อแยกมา 1200 บาทเน้ออ

ตัว 500W อ่าคับ

แต่ก้อย่างท่านว่าอ่ะครับ
                แค่1200 จะเอาวัตต์แท้ได้เยี่ยงไร T^T

http://www.buycoms.com/ProductNews.asp?TopicID=717 อันเนี๊ยะ

ไม่ได้ดูไปก่อนหรอกครับ เดินๆไปเจอ ก็เลยสอยมา
                แง่ะๆๆ
                Last edited by pabootong; 5 Nov 2008, 17:18:00.

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                  ถ้ามันมีเครื่องหมาย 80Plus ก็ดีนะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าวัตต์เต็มคับ
                  Originally posted by charif View Post
                  ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเถอะคับ ถ้ามันวูบหรือดับ ก็ลองถามร้านเข้าดูว่าเปลี่ยนรุ่นได้ไหม

ถ้าได้ ทีนี้ก็เอาวัตต์แืท้ไปเรยคับ ^ ^

ขอบคุณครับพี่ๆน้องๆ สำหรับคำปลอบใจ กระซิกๆๆ

Comment

ไม่รู้ว่ามันดีมั้ย แต่มันไม่น่าไว้ใจอะ

แต่ในเมื่ิอซื้อมาแล้วก็ใช้ไปก่อนละกัน ถ้ามันเสียหรือว่าคิดจะซื้อตัวใหม่ ก็ลองศึกษาดูดีๆก่อนละกันนะ

เพราะมันมีหลายตัวที่น่าเล่นเยอะเหมืิอนกัน

Comment

ระวังวูบเด้อ 55

Comment

Gview เป็นยี่ห้อที่ผมเมินอยู่แล้ว ในราคาเดียวกัน เล่น Delux ดีกว่าเยอะ

แต่เคสเขาน่าสนใจนะ

Comment

เรื่องไฟพอ ไม่พอ อย่าคิดแต่แค่นี้คับ สำคัญคือ คุณภาพ คุณภาพ คุณภาพ คุณภาพ คุณภาพ

Comment

เพิ่ม 500 เอา Enermax FMAII ดีกว่าครับ รองรับ ATX 2.2 ด้วย

Comment

รุ่นไหนครับ รุ่นที่หลายๆสี เล็กๆเป่า มีสีชมพู เหลือง อะไรแบบนี้

ผมเคยซื้อมาให้เพือ่น เพราะเหงว่าสวยดี ประกอบเส็ด เปิดลงวินโดวเรียบร้อย

สักวันที่สองเปิดเครื่องใหม่ บรึ๊บบบบบ! ควันชุยย

PSU ไหม้ครับ ชอท ไม่ทราบสาเหตุ เลยยกไปทั้งเคสให้ที่้รานดู HWH ไล่เช็คจน แน่ใจไม่มีอะไรเสียหาย จากการชอทครั้งนี้ เเลยเปลี่ยน PSU มาใหม่ แต่คนละตัวกับที่อยู่ในเคสนะ คนละรุ่นกัน

ใช้ได้ปกติ

Comment

Working...
                              X