Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบประมาณ 1,500.- แนะนำ sink แหล่มๆซักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิห้องด้วยอะคับ
    ผมเคยเ่ล่นๆ เอา U120x(พัดลมเดี่ยว)กะ Tuniq มาเทสกันเล่นๆที่บ้าน
    วันนั้นอากาศร้อนๆ เห้ออ ธรรมดาของไทยแลนด์
    ผลออกมา เท่ากันเด๊ะ ก็เลยคิดว่า อุณหภูมิห้องน่าจะมีผลด้วยรึเปล่านะ
    ผลเทสส่วนใหญ่มาจากต่างประเทศ ซึ่งอุณหภูมิน่าจะเย็นกว่าบ้านเรา
    หรือเทสในห้องแอร์ ถ้าให้หรู ผมว่าลองที่อุณหภูมิห้องเฉลี่ย ของบ้านเรา
    อุณหภูิมิเท่ากัน และอุปกรณ์ชิ้นอื่นๆ เหมือนกัน น่าจะตัดสินได้
    แต่ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ดูตัวจริง ชอบแล้วซื้อเลยดีกว่าครับ หุหุ
    อิงผลเทสมากก็เครียดเปล่าๆ หุหุ

Comment

Originally posted by noopetchy View Post
      ผมว่ามันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิห้องด้วยอะคับ
      ผมเคยเ่ล่นๆ เอา U120x(พัดลมเดี่ยว)กะ Tuniq มาเทสกันเล่นๆที่บ้าน
      วันนั้นอากาศร้อนๆ เห้ออ ธรรมดาของไทยแลนด์
      ผลออกมา เท่ากันเด๊ะ ก็เลยคิดว่า อุณหภูมิห้องน่าจะมีผลด้วยรึเปล่านะ
      ผลเทสส่วนใหญ่มาจากต่างประเทศ ซึ่งอุณหภูมิน่าจะเย็นกว่าบ้านเรา
      หรือเทสในห้องแอร์ ถ้าให้หรู ผมว่าลองที่อุณหภูมิห้องเฉลี่ย ของบ้านเรา
      อุณหภูิมิเท่ากัน และอุปกรณ์ชิ้นอื่นๆ เหมือนกัน น่าจะตัดสินได้
      แต่ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ดูตัวจริง ชอบแล้วซื้อเลยดีกว่าครับ หุหุ
      อิงผลเทสมากก็เครียดเปล่าๆ หุหุ
      จิง
      ผมจัด tuniq มาแระ
      งามมั๊ก ๆ

Comment

v8 อ่ะสวยดี

Comment

ของผม Ninja mini แต่ เศร้า โครต ตอนซื้อ ลืม นึกไป ใช้ P5Q Delux มันมี Classis Fan แถมมาให้ ใส่ซิ่งค์ ไม่ได้ เลยต้อง ถอด พัดลม ชิพเซต ออก T_T

Comment

ถ้างบถึงผม ซอย V8 แบบไม่ลังแลไปแล้วครับ สวยมากน่าจะเย็นมากด้วย

แต่ราคาต่างกับ Hyper 212 เกือบครึ่ง

tuniq ก็น่าสนครับ แต่มานใหญ่ปายโหน่ยอะ
            Last edited by automatics; 10 Nov 2008, 20:27:23.

Comment

ccf ก็คุ้มค่าครับถ้าไม่ได้ใส่เข้าถอดออกบ่อยๆ ตอนใส่ก็กดกันบอร์ดสะท้าน ตอนถอดก็กดให้บอร์ดสะท้านกันอีกรอบ
              กดแต่ละครั้งผมหนาวเลย กลัวบอร์ดแตก

Comment

core contact freezer ถูกต้องนะครับ
                เอาอีกหน่อย+1 ลองไปดู
                http://overclockzone.com/zolkorn/yea...act/index.html
                Last edited by M 150; 11 Nov 2008, 23:04:54.

Comment

ผมพึงซิ้อ asus lion square มา 1500 งับ

Comment

Working...
                  X