Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้านเช่าค่ะ แต่อยากเล่นเน็ตมหาลัย มีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะช่วยเร่งความแรงสัญญาณได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านเช่าค่ะ แต่อยากเล่นเน็ตมหาลัย มีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะช่วยเร่งความแรงสัญญาณได้

พอดีว่าจองหอในมหาลัยไม่ทันค่ะ ก็เลยได้มาอยู่หลังมอแทน แต่ก็อยู่ไกลจากตัวส่งสัญญาณไวเลสประมาณ 200 เมตรค่ะ ในบ้านรับสัญญาณไม่ได้ค่ะ แต่ต้องออกมานอกบ้านที่หน้าบ้านจะรับสัญญาณได้ค่ะ แต่ว่าขึ้นแค่ LOW ก็เลยอยากจะถามพี่ๆที่ใจดีทุกๆคนว่าจะทำอย่างไรค่ะ หรือมีวิธีการใดบ้างที่จะขยายสัญญาณให้แรงขึ้น จะซื้อเสาแบบใหญ่ๆที่เค้าโฆษณาว่ารับได้ไกลแบบแท่งสีขาวๆดีไหมค่ะ หรือถ้าจะซื้อ Access Point มา มันจะรับสัญญาณต่อจาก Acces Pioint ที่หอมหาลัยได้ป่าวค่ะ พอดีคล้ายๆเคยได้ยินมาบ้างค่ะ ว่ามีคนที่มอเคยเอาตัว Acces Point มารับสัณญาณต่อไปยังบ้านพักได้ไม่รู้เค้าทำยังไง ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยน่ะค่ะ จะไปถามเค้าก็ไม่กล้าเพราะบ้านเค้ามีแต่ผู้ชายเต็มไปหมด ก็เลยฝากพี่ๆช่วยตอบด้วยนะคร่ะ เพราะตอนนี้ลำบากมากๆ จะส่งงานอาจารยืทีก็ต้องส่งทางเน็ตอย่างเดียวเลยค่ะ ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ
    Last edited by nangnaja; 5 Nov 2008, 18:38:50.
Working...
X