overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3
    OverclockZone Member mechelen's Avatar

Default Samsung GALAXY A5(2015) สมาร์ทโฟนดีไซน์พรีเมียม วัสดุโลหะอลูมิเนียมรอบตัว แถมบางเฉียบ

ขายไปแล้วครับ

Samsung GALAXY A5(2015) สมาร์ทโฟนดีไซน์พรีเมียม วัสดุโลหะอลูมิเนียมรอบตัว แถมบางเฉียบ สีสันสดใส กล้องเซลฟี่ถูกใจ

หลังจากได้สัมผัสดู Samsung GALAXY A5 สมาร์ทโฟนดีไซน์พรีเมียม วัสดุโลหะอลูมิเนียมรอบตัว แถมบางเฉียบ สีสันสดใส กล้องเซลฟี่ถูกใจ ต้องบอกว่า Samsung GALAXY A5 คือสมาร์ทโฟน Samsung รุ่นแรกที่มีตัวเครื่องเป็นโลหะทั้งหมด กับเทคโนโลยีการผลิตตัวเครื่องแบบ All-Metal Unibody ดูหรูหรา หนาแน่น แข็งแรง แถมบางที่สุด และเบา ถือได้ว่าเป็นสมาร์ตโฟนที่เหมาะมือและถนัดมือที่สุดของ Samsung จริงๆ อิอิ

นอกจากจุดขาย วัสดุโลหะ ดีไซน์พรีเมียม แน่นหนาแต่น้ำหนักเบา คุณภาพของหน้าจอ Super-Amoled โดดเด่น แสดงผลสดจริงๆ สีดำก็ดำสนิท สีสดก็สดจัดจ้านจริงๆ ด้วยจอกว้าง 5.0 นิ้ว แสดงผลที่ระดับ HD (720p) ดูหนัง ดู MV สีสด แจ่มมาก อิอิ

นอกจากนั้น Samsung Galaxy A5 ยังสามารถตอบโจทย์ด้านการถ่ายภาพได้เป็นอย่างดี ด้วยกล้องหลังความละเอียด 13 ล้านพิกเซล แถมโหมดการถ่ายภาพที่หลายหลาก เพิ่มความสนุกสนานในการถ่ายภาพไปอีกหนึ่งระดับ

และที่ถูกอกถูกใจคอเซลฟี่ในฝันด้วยกล้องหน้า 5 ล้านพิกเซล พร้อมด้วยโหมด Beauty ปรับแต่งใบหน้าให้สวยหล่อ ทั้งการทำหน้าเนียน, หน้าเรียว และการทำตาโต เรียกได้ว่า สวย หล่อ แบบผู้หญิง ผู้ชายในฝัน ไม่แพ้ใคร แถมมีโหมด Wide Selfie ลูกเล่น Palm Selfie มือบังเลนส์กล้องหน้า 2 วินาที กล้องก็จะถ่ายรูปโดยอัตโนมัติ รวมถึง Voice Selfie ถ่ายรุปโดยใช้เสียงพูดแทน เรียกได้ว่า Samsung จัดมาพิเศษจริงๆ 555

เรียกได้ว่ามองข้าม spec ที่ให้มาเลยครับ Spec ที่ให้มาถือได้ว่าระดับกลางๆ ด้วย CPU Quad-Core Snapdragon 410 1.2 GHz RAM 2 GB หน่วยความจำภายใน 16 GB เติมภายนอก microSD ได้ถึง 64 GB รองรับ 4G LTE ด้วย UI ก็ใช้งานได้อย่างลื่นไหล

Spec
    http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_a5.htm

เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการสมาร์ทโฟนดีไซน์พรีเมียม วัสดุโลหะ แน่นหนาแต่น้ำหนักเบา จอสีสันสดใส กล้องเซลฟี่ในฝัน ตอบสนองการใช้งานได้อย่างครบครัน อิอิ

อุปกรณ์ที่ขาย : Samsung GALAXY A5 สีขาว ศูนย์ไทย สายชาร์ต(เป็นรุ่นอื่น) ที่ชารต์ หูฟัง ครบกล่อง

ประกัน: หมดปลายเดือน 5 พฤษภาคม ปี 2559

สภาพ : สภาพ : 95 % สวยมาก อิอิ

ของแถม : เคส

ตำหนิ : ไม่มีรอยตกหล่น รอยเคสกัด เล็กน้อยแทบไม่เห็น ขอบบนหน้า ที่เหลือใหม่มาก อิอิ

ราคา 12,900 หรือ 10,990 เราไม่ขาย

จัดไปเลยครับ ถูกๆ 6,500 พอละ ราคานี้ทางสดวจสำหรับท่านที่พร้อมทั้งฐานะการเงิน และจัดสรรเวลาได้ก่อนครับ อิอิ
    สนใจโทรหาเราตอนนี้ แล้วจะได้ก่อนครับ อิอิ

ให้เร็ว เลยครับ มาเร็วเครมเร็ว โทรเร็วกว่า งดจองข้ามวันครับ (เพราะผมความจำสั้น รักฉันยาว) )

สาเหตุที่ขาย : เปลี่ยนไปเรื่อย อิอิ

ติดต่อ : 0แปดเก้า-796-44แปด0 หรือ ทาง PM ครับ แต่ช้า(มาก)

วิธีส่งมอบสินค้า : นัดเจอดูตัวเป็นๆได้ที่ เดอะมอลล์-โลตัส บางกะปิ,ลาดพร้าว ,ราม1, พระราม3,4, BTS, ใต้ดินแล้วแต่ นัดวัน เวลา
    EMS ได้ครับ คำเตือน: เช็คประวัติ ถ้าแปลกหน้า แปลกตา ไม่มั่นใจ อย่าโอนเงินครับ

ติดตามกด Like ได้ใน facebook https://www.facebook.com/mechelen2012
    Samsung GALAXY A5 สีขาว ศูนย์ไทย สายชาร์ต(เป็นรุ่นอื่น) ที่ชารต์ หูฟัง ครบกล่อง

เชิญชมภาพได้

[/IMG]
    Last edited by mechelen; 30 Jan 2016 at 14:22:16.

OverclockZone Member subinko's Avatar
    อ.เดชอุม จ.อุบลฯ

++++

OverclockZone Member mechelen's Avatar

ส่ง EMS ขายไปแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks