Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ คิดว่า ในปีหน้า XP ถึงจุดอิ่มตัวยัง??? เพราะ ram รับได้เต็มที่ 3Gกว่าๆ แล้ว..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ คิดว่า ในปีหน้า XP ถึงจุดอิ่มตัวยัง??? เพราะ ram รับได้เต็มที่ 3Gกว่าๆ แล้ว..

เพื่อนๆ คิดว่า ในปีหน้า XP ถึงจุดอิ่มตัวยัง??? เพราะ ram รับได้เต็มที่ 3Gกว่าๆ แล้ว

Vista จะมาแทนที่เร็วๆ นี้ไหม??? เนื่องจาก Ram ที่ WindowsXP32 bit รับได้น้อยกว่า

Vista เท่านึงและหลายๆ เท่าอีก

เหมือนช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อเลย และ RamDDR3 ก็กำลังมา แล้ว CPU intel i7 ก็มาอีก

คิดว่าปีหน้าจะไปทางไหนกัน.... เกมส์เมอร์ที่กำลังจะซื้อคอมใหม่ ควรจะรอหรือ

ซื้อไปเลยครับ???

ขอบคุณครับ

อีกนาน ยังไม่อิ่มหรอกสำหรับ XP และ DDR 2 เพราะยังมีคนใช้อยู่มาก CPU i7 ก็ยังไม่ทราบราคาที่แน่นอน

Comment

มันขึ้นอยู่กะคนใช้แหละครับ

win 98 win me ยังมีคนใช้อยู่เลย

Comment

ซื้อก่อนใช้ก่อน อย่าไปคิดมาก ....

Comment

บริษัทส่วนใหญ่เขาไม่เปลี่ยนกันครับ
          จะมีใช้ก็แต่บริษัทเปิดใหม่

ตอนนี้ใช้ 98 ก็มีมากมาย Win98 ชนะ XP กับ Vista ขาดลอยอยู่จุดนึงคือ
          โปรแกรมที่เขียนบน Dos จะรันใน 98 ส่งข้อมูลผ่านพอร์ตไปได้เลย
          แต่ XP กับ Vista ทำไม่ได้ (แม้จะลอง Simulate เป็น 98 ก็ตาม)

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับ application ครับ หากไม่รองรับ64bit เต็มรุปแบบก็ยังอยู่ได้อีกนาน กระทู้เรื่องทำไมwindows ถึงเห็นแค่แค่3g กว่าๆ นั่นเคลียดีมากครับ เพราะถึงเีราจะใช้แรมมากกว่า3Gb Vista เองก็ต้อง64bit ver. และหากsoftware ไม่suport เต็มที่ ก็จะมีเพื่ออะไร???

ส่วนแรมมากกว่า3gb นั้น vista 32bit เห็นผลดีมากครับ ราคาแรมddr2 ช่วงนี้ก็ถูกมากๆ ddr3 ราคาก็เริ่มลดลง core i 7 ก็รองรับtriple chanel อืมมมมม รอดูกันต่อไปดีกว่า ว่าwindows 7 มันจะยังไง

Comment

เพิ่มอีกนิดครับ ส่วนใหญ่เนี๊ยะ ตอนนี้ Program 32 จะเยอะกว่า 64 บิทด้วยสิ

แต่ปีหน้าเราก็ไม่รู้อีกว่า โปรแกรมเมอร์จะพัฒนาโปรแกรมเพื่อรองรับฝ่ายไหนดี
              ระหว่าง 32bit กับ 64bit

Comment

Originally posted by shady View Post
                ผมว่าขึ้นอยู่กับ application ครับ หากไม่รองรับ64bit เต็มรุปแบบก็ยังอยู่ได้อีกนาน กระทู้เรื่องทำไมwindows ถึงเห็นแค่แค่3g กว่าๆ นั่นเคลียดีมากครับ เพราะถึงเีราจะใช้แรมมากกว่า3Gb Vista เองก็ต้อง64bit ver. และหากsoftware ไม่suport เต็มที่ ก็จะมีเพื่ออะไร???

ส่วนแรมมากกว่า3gb นั้น vista 32bit เห็นผลดีมากครับ ราคาแรมddr2 ช่วงนี้ก็ถูกมากๆ ddr3 ราคาก็เริ่มลดลง core i 7 ก็รองรับtriple chanel อืมมมมม รอดูกันต่อไปดีกว่า ว่าwindows 7 มันจะยังไง
                ที่คุณพูดก็ถูกนะครับแต่เดี๋ยวนี้แรม3กิ๊กก็ใช่ว่าจะใช้ไม่หมดนะครับของผมใช้vistaแรม2กิ๊กเปิดเครื่องมาก็50เปอร์และเหลือกิ๊กเดียวเองเล่นcrysis warheadก็กินไปอีกหลายและตอนนี้โปรแกรมที่กินแรมเยอะก็หลายเหมือนกันนะครับ

Comment

โอ่ว สุดยอด vista ver. อะไรครับ ผม32bit sp1 home premium เปิดมาใช้แรมแค่22-24% เองนะ เล่นwarhead ปรับสุดหมด 1280*1024 เหลือแรม970m ผมก็ว่าพอนะ

ยกเว้นโปรแกรมที่รองรับการใช้แรมมากกว่า3gb ตามwindows นั่นแหละ เปิดมากกินมาก เหอๆ

Comment

Microsoft จะ Support Win XP ไป จน ถึง 2014 (หรือ 2010 ผม ไม่ แน่ ใจ เท่า ไหร นะ ไม่ ได้ เช๊ค ข้อ มูล นาน ล่ะ) นู้น ล่ะ ครับ อีก นาน ใช้ ได้ ไป อีก นาน อีก อย่าง จะ ช้า จะ ไว มัน ก้อ ขึ้น อยุ่ กับ ผู้ ใช้ นั้น ล่ะ ครับ ถ้า ไม่ เปลี่ยน โปรแกรม ไม่ ได้ ต้อง การ ไร มาก ไป กว่า นี้ มัน ก้อ อยุ่ ได้ อีก นาน ล่ะ ครับ ทุก วัน นี้ Win ME ก้อ ยัง ใช้ ได้ ดี อยู่ เลย นะ ครับ มัน อยู่ ที่ ว่า เรา ต้อง การ ใช้ งาน มัน ไป ใน แบบ ไหน เท่า นั้น เอง
                    ...ซื้อ ก่อน ใช่ ก่อน อีก อย่าง Intel เค้า จะ ออก Line CPU ใหม่ ทุกๆ 18 เดือน กว่า เรา จะ ได้ ใช้ มัน จริง ๆ ก้อ ปา เข้า ไป เดือน ที่ 24 นั้น ล่ะ ครับ ไม่ ต้อง ห่วง ว่า มัน จะ มา ไว จน เครื่อง ที่ เรา ใช้ อยุ่ มัน จะ เก่า เกิน ไป เลย...

Comment

ถ้าต้องการจะใช้แรมอย่างเต็มที่หล่ะก็ XP 64bit ยังมี

ส่วน XP 32bit ยังใช้กันอยู่แพร่หลายต่อไปแน่นอนครับ

Comment

คิดว่า พอ vista_sp2 เสรจ คงจะเปลี่ยนไปใช้กันมากขึ้น ซึ่งอีกไม่นานก้จะปล่อยออกมาแล้ว vista_sp2 สัดส่วนตอนนี้ ระหว่างผู้ใช้ xp กับ vista อยู่ที่ประมาณ 50/50 ดูจากคนที่โหลด driver ตามเวป ชั้นนำต่างๆ สัดส่วนที่พอกัน แนวโน้ม ปีหน้าคิดว่าจะเปน 40/60 และคนใช้มากขึ้นเรื่อยๆ สำหรับ vista

Comment

โปรกรอมตอนนี้มันก็ยังไม่จำเป็นต้องใช้ถึงขนาด64Bitงะ

เพราะ64Bitมันจะรองรับเลขทศนิยมและจำนวนเต็มในการคำนวนเพิ่มอีกหลายๆๆๆๆเท่าตัว

= =" Double Float กี่ตั้วถึงจาใช้หมด เง้อ

แต่ยังไงWin 64Bit มันก็รันโปรแกรม 32Bitได้ ถ้าอยู่ในรูปแบบการคิดจำนวนบิตแบบเดิม

Comment

ของผมอย่างน้อยใช้ XP SP2 ไปจนปี 2010

Comment

คิดว่าปีหน้าจะยังไง ?

ก็เหมือนเดิม ต่อให้มันเป็น vista มันก็หนีไม่พ้น 32bit อยู่ีดีก็จะเจอเรื่อง 3gb เช่นกัน ตอนนี้มีกี่โปรแกรมที่เป็น 64 บิท?

หรือถ้าเป็นจริงๆมันก็เป็นโปรแกรมที่คนทั่วไปอาจจะไม่ได้ใช้กันเท่าไร

ส่วน xp64 bit ไม่มีใครสนใจมันเท่าไรในความคิดผม ถ้าจะเล่น x64 ไปเล่น vista ดีกว่า

หรือถ้าใครซื้อแรมมาเกินแล้วระบบมองไม่เห็น เอาไปทำแรมไดรฟก็ได้ วิ่งหลักพันเมก/วิ

Comment

Working...
                              X