Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ spec คอมที่ใช้ในงาน 3D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ spec คอมที่ใช้ในงาน 3D

พอดีผมต้องเรียนเกี่ยวกับการสร้าง 3D Animation อ่ะครับ พวกโปรแกรม Maya

อยากให้ช่วยจัด spec ที่พอถูไถในราคาที่ต่ำที่สุดให้ผมทีอ่ะครับ

แล้ว Notebook Acer รุ่น Aspire 5542
    -Intel core duo 1.66 Ghz
    -ATi mobillity Radeon x1300 up to 256MB
    - 512 MB DDR2

Nb ตัวนี้ จะพอทำงานเกี่ยวกับ 3D Animation ไหวรึเปล่าครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

NB ไม่เหมาะกับงาน 3D อยู่แล้วครับ

Comment

ครับแต่พอดีผมมี รุ่นนั้นอยู่อ่ะครับ ถ้ามันยังไหว ผมก็ไม่อยากซื้อเพิ่ม

ยังไงก็ช่วยจัด spec PC ในราคาที่ต่ำที่สุดที่ใช้งานทางด้าน 3D animation แบบโอเคๆ ให้ผมทีครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

20000 พร้อมจอครับ ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

โน๊ตบุคก็ทำได้ครับ สำหรับการเรียนขั้นต้น ตามโปรเสท โมเดล เซทอัพ เรนเดอร์ รวมถึงคอมโพส และ อีดิต ในพรีเมียร์ ก็ยังไหวครับ

แต่ มันจะได้แค่ขั้นเบื้องต้น ถ้าจะทำถึงขั้นทำมาหากินเลย ... ไม่ไหวครับ

Comment

สเปคที่บอกมาทำงานได้แล้วคับ เครื่องเก่าผมที่ทำงานมายังเก่ากว่านี้ตั้งเยอะ แค่ไปเพิ่มแรมอีกนิดชีวิตจะสบายขึ้น >_<
              ปล.ถ้าจะซื้อใหม่ไม่ต้องไปซีเรียสกะกาดจอมากนะคับ เอาจัดหนักๆ ที่ซีพียูกะแรม กาดจอเอาราคาสัก 3 พันก็โอแล้วววววว...อันนี้กล้ายืนยันเพราะทำงานด้านนี้มา

Comment

อาจารย์สั่งทำงาน ให้เป็นอะไรก็ได้ ที่เป็น 3D animation อ่ะครับ

ให้มีความยาว ประมาณ 10 นาที

แล้วรุ่นพี่เคยบอกว่า ถ้าใช้โนตบุค มันจะ render นานมากๆเป็นวันเลย นี่จริงรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                X