อาการเปิดพักนึงราวๆ2-3 นาที มันจะปิดดับไปเอง เช็คตามอาการเหมือนภาคจ่ายไฟมีปัญหา (บางทีก็เปิดได้นานหน่อย) จังหวัดที่ผมอยู่เหมือนจะหาร้านซ่อมอยาก (ร้อยเอ็ด) ลองไปถามๆแถวบ้านช่างก็ตีราคาซะน่ากลัว 1000+ จะส่งซ่อมต่างจังหวัดก็กลัวมันจะพังเพราะการขนส่ง (ราคาส่งก็คงแพงพอตัว) ผมลองศึกษาใน google เห็นบอกมีซื้อเปลี่ยน เทียบสเป็กเอา (ถ้าซื้อมาเปลี่ยนเองคงประหยัด เอาไปให้ช่างไส่ให้) ผมอยากจะถามว่า
1. ภาคจ่ายไฟที่ต้องซื้อมาเปลี่ยน ผมควรจะซื้อแบบใหนยังไง ขอวาปร้านเลยก็ได้ครับ
2. หรือท่านใหนอยู่ร้อยเอ็ดพอรู้จักร้านซ่อมได้ราคาพอฟัง แนะนำทีนะครับ