Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*เพิ่มHDDแล้วไม่เป็น*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*เพิ่มHDDแล้วไม่เป็น*-*

พอดีเอา hdd เก่า 80g มาใส่เพิ่มคอมของแฟน
    แต่ผมไม่ได้ปรับให้มันรวมเป็นพาติชั่นเดียว เลยมี ไดร์ G;H;I โผล่ออก
    ไม่ทราบว่าทำไงครับถึงจะรวมเป็นพาติชั่นเดียว แล้วไดร์Cมีโฟลเดอร์จางๆโผล่ออกมาด้วยทำไงดีครับสแกนแล้วก็ไม่หาย ผมใช้Avira Premuimครับ

จะไม่มาตอบกันเลยใช่มั้ยครับพี่น้อง
    โห...รายว้า!!

Comment

คลิกขวา My Computer>>Manage>>Disk Management>>คลิกขวาที่ไดร์ต้องการจะรวมทั้งสามอัน แล้วคลิก ลบ ทั้ง สามไดร์ แล้วก็ ฟอแม็ต รวมกันเป็นไดร์เดียว ง่ายๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับรอนานมากเลย..อ่อแล้วมีวิธีที่จะลงวินโด้ใหม่แบบไม่ต้องลงโปรแกรมอื่นหรือไดร์เวอร์อื่นด้วยไหมครับ

Comment

โฟลเดอจางๆ คือ โฟลเดอร์ที่ซ่อนไว้ ไม่อยากให้โช ก็ tool > folder option >view >ติ๊ก Do not show hidden files

วิธีลงวินโดใหม่แบบไม่ลงโปรแกรมลงแล้วก็ไม่ clean เท่าลงใหม่ ยังไงลงใหม่ แล้วทำโกสไว้ดีกว่าครับ
          ส่วนไดรเวอ หาโปรแกรม แบคอัพ ไดรเวอ มาใช้ก็ได้เวลา ลงใหม่ก็ไม่ต้องวุ่นวายมาก

Comment

คุณหลายๆครับ...
            เด๋วซิลองทำดูเด้อ...
            เป็นกันเองดีจังเระ..
            ดี ดี ดี

Comment

ขอบคุุณหลายๆเด้อครับ...
              เด๋ววิลองไปเฮ็ดดูเด้อ....
              เป็นกันเองดี...
              ดี ดี ดี

Comment

โอย..ทำแล้วทำไมมันขึ้นว่า New Volume(G)อะงง
                รวมไม่เปนครับช่วยสอนหน่อย

Comment

Originally posted by sembadboy View Post
                  คลิกขวา My Computer>>Manage>>Disk Management>>คลิกขวาที่ไดร์ต้องการจะรวมทั้งสามอัน แล้วคลิก ลบ ทั้ง สามไดร์ แล้วก็ ฟอแม็ต รวมกันเป็นไดร์เดียว ง่ายๆ ครับ
                  ปกติตามนี้ก็ได้แล้วนี่ครับ แต่มีข้อแม้ว่า Drive นั้นต้องอยู่ใน HDD ตัวเดียวกันนะครับ

ดูจากแถบด้านล่าง เอาก็ได้ครับ ว่าใน HDD ตัวนั้นเป็นไดร์ฟอะไรอยู่บ้าง ก็เลือกไดร์ฟตรงแถบนั่น แล้วคลิกขวาเลือก Delete Logical Drive... ถ้าลบแล้วมันสามารถรวมกันได้มันก็จะรวมกันให้เองครับ

พอลบหมดแล้วมันจะรวมเหลืออันเดียว ก็เลือกอันนั้นฟอแมท อีกทีนึง ก็เสร็จครับ

Comment

Working...
                  X