Announcement

Collapse
No announcement yet.

PowerSupply ของ CoolerMaster รุ่น 500w มีเสียงไม่ทราบปกติป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PowerSupply ของ CoolerMaster รุ่น 500w มีเสียงไม่ทราบปกติป่าวครับ

Power Supply ของ CoolerMaster รุ่น eXtreme Power Plus 500W
    (RS-500-PCAR/PCAP-A3) มีเสียงเหมือมีไฟกระโดด หรืออะไรซักอยางแต่มองไม่เห็น มันเป็นๆหายๆ ที่แน่นๆมันดังมาจาก Power แน่นนอน ไม่ทราบเ้ป็นปกติป่าวครับ

ดัน

Comment

EXTREAM POWER ผมเฉยๆนะครับ กับคุณภาพ เป้นเสียง อิ่ๆๆๆๆ ครับ ไม่มีอะไร ปกติใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
      แต่ถ้าเป็น REAL POWER นี้ ฟันธงเลยครับ ว่า แน่นอนจริงๆ

Comment

สรุปว่าเป็นปกติหรอครับ แต่ผมเคยใช้ Power บ้านๆติดเคสไม่เคยมีเสียงเลย ใช้ Set เดียวกันด้วย ทำไมตัวละ 450 บาท ถึงดีกว่าตัวละ 1900 บาท(02/11/2551) ละเนี่่ย! งง

Comment

อีกอย่าง มันเป็นเสีง แป็กๆๆๆๆๆ เหมือนเสียงของไฟฟ้าอ่ะ แล้วมันปกคิไหมครับ หรือต้องเอาไปเคลมปล่าวครับ

Comment

วัดที่อะไรครับว่าดีกว่า เสียงทีได้ยินเหรอครับ

TAGAN ตัวละ 4000 ผมก็ได้ยินเสียงแบบนี้ครับ

สบายใจได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by t-force View Post
              อีกอย่าง มันเป็นเสีง แป็กๆๆๆๆๆ เหมือนเสียงของไฟฟ้าอ่ะ แล้วมันปกคิไหมครับ หรือต้องเอาไปเคลมปล่าวครับ
              ถ้าเสียง แบบนี้ให้องเปลี่ยน ปลักด้านหลังที่เสียบเข้า PSU ครับ

Comment

Originally posted by t-force View Post
                สรุปว่าเป็นปกติหรอครับ แต่ผมเคยใช้ Power บ้านๆติดเคสไม่เคยมีเสียงเลย ใช้ Set เดียวกันด้วย ทำไมตัวละ 450 บาท ถึงดีกว่าตัวละ 1900 บาท(02/11/2551) ละเนี่่ย! งง
                สงใสตัวแพง ๆ ระบบมันซัฟซ้อน โอกาสที่จะมีปันหาเลยเยอะ มั่วนะ เหอ ๆ

Comment

Originally posted by left View Post
                  สงใสตัวแพง ๆ ระบบมันซัฟซ้อน โอกาสที่จะมีปันหาเลยเยอะ มั่วนะ เหอ ๆ
                  คงเป็นงั้นแหละ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ถ้าเสียง แบบนี้ให้องเปลี่ยน ปลักด้านหลังที่เสียบเข้า PSU ครับ
                    สายจากกล่องเลยนะที่ผมใช้อะ คุณภาพมันไม่ดีหลอครับ

Comment

ของผมไม่เห็นดังครับ
                      ลองดูปลั๊ก ดีๆ ว่าเสียบแน่นไหม

Comment

ของผมก็ดูดีไม่มีปัญหานะครับ

หึหึ

ไม่น่าจะเป็นอะไรมากน่ะครับ

คงเป็นเสียงปรกติ ของพัดลม หรืออะไรเนี่ยแหล่ะครับ*

Comment

Working...
                        X