Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ Warz แล็คมาก เล่นไม่ได้เลยครับ รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ Warz แล็คมาก เล่นไม่ได้เลยครับ รบกวนหน่อยครับ

สเปค
    Cpu i3 4170 3.7Ghz LGA1150
    Vga Zotac gtx750ti
    M/B Gigabyte h81 h2vp
    Ram Gskill ripjaws 4x2(8)1600 cl9
    Psu Plenty superblack 3 550w (คิดว่าเป็นที่เพาเวอร์)
    Hdd 1tb
    รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆเลย
    Last edited by gift147; 31 Jan 2016, 21:09:54.

ลง MSI afterburner ระหว่างเล่นเปิด OSD ดูครับ ว่า CPU / GPU / RAM ใช้ไปแค่ไหนยังไง จะได้เห็ว่าตันตรงไหนครับ

Comment

ครับ จะลองดูนะ

Comment

ปรับสูงไหมครับ ลองลดๆลงมาดู

ส่วน psu ที่ว่ามามันก็พอนะ สเป็คนั้นกินไฟนิดเดียว

Comment

1600x900 คุณภาพ low ครับ แล็คมาก

Comment

Originally posted by gift147 View Post
            1600x900 คุณภาพ low ครับ แล็คมาก
            สเป็คนี้ low ผมว่าไม่น่าแลคนะ แลคแบบลื่นกระตุกหน่วงๆปะครับ ท่าใช่ คงจะเป็น CPU เพราะ น้องผมใช่ i3 3220 ก็กระตุก ท่าอยากลื่นหัวแตก คงต้องไป i5 ครับ

Comment

ครับท่าน เดิมใช้ pentium g3240 พึ่งเปลี่ยนเป็น i3 4170 มาหมาดๆ

Comment

ไอเกม บ้านี่ บางที อัฟแพท ยิ่งแลค แต่เซฟเถื่อนลื่นชิบ จากสเปค คุณ ไม่น่าจะแลคขนาด เล่นไม่ได้
                ที่ร้านผม สเปคG3250+GT740/730+RAM4Gb ปรับMedium ก็มีกระตุกแลค ผมเลยปรับLow ใช้กับจอ23นิ้ว ขนาด 1920X1080
                ก็เล่นลื่นดีนะ ตอนเล่น หรือ ที่เด็กมันเรียก หาฟามของสบายๆ ลื่นๆ แต่ถ้าวอแคลน ไล่ยิงคน ก็มีกระตุกบ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับ เล่นไม่ได้เลย
                ลองลบเกม ลงใหม่ หรือ วิธี ที่ไม่อยากให้ทำ วิธีสุดท้าย คือฟอแมทลงวินใหม่

Comment

Originally posted by akararat View Post
                  ไอเกม บ้านี่ บางที อัฟแพท ยิ่งแลค แต่เซฟเถื่อนลื่นชิบ จากสเปค คุณ ไม่น่าจะแลคขนาด เล่นไม่ได้
                  ที่ร้านผม สเปคG3250+GT740/730+RAM4Gb ปรับMedium ก็มีกระตุกแลค ผมเลยปรับLow ใช้กับจอ23นิ้ว ขนาด 1920X1080
                  ก็เล่นลื่นดีนะ ตอนเล่น หรือ ที่เด็กมันเรียก หาฟามของสบายๆ ลื่นๆ แต่ถ้าวอแคลน ไล่ยิงคน ก็มีกระตุกบ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับ เล่นไม่ได้เลย
                  ลองลบเกม ลงใหม่ หรือ วิธี ที่ไม่อยากให้ทำ วิธีสุดท้าย คือฟอแมทลงวินใหม่
                  ครับท่าน เล่นเซิฟแท้ แลคมาก อารมเสีย ขอบคุณมากนะครับ

Comment

สเปคโคตรเทพมหาเทพในสามโลกก็แลคครับเซิฟแท้ แนะนำไปเถื่อนจะดีที่สุด ไม่เข้าใจเปิดเกมส์มาจะ 2 ปีละเรื่อง fps ยังแก้ๆไม่ได้
                    มีแต่พวกคนแก่หัวล้านเดินชนกันไปวันๆ สู้พวกเด็กใหม่ๆ เปิดเซิฟเถื่อนลื่นกว่าล้านเท่า

Comment

Originally posted by mahamodo View Post
                      สเปคโคตรเทพมหาเทพในสามโลกก็แลคครับเซิฟแท้ แนะนำไปเถื่อนจะดีที่สุด ไม่เข้าใจเปิดเกมส์มาจะ 2 ปีละเรื่อง fps ยังแก้ๆไม่ได้
                      มีแต่พวกคนแก่หัวล้านเดินชนกันไปวันๆ สู้พวกเด็กใหม่ๆ เปิดเซิฟเถื่อนลื่นกว่าล้านเท่า
                      เล่นได้แล้วครับ วันนี้อัพเดท Fps พุ่ง 100+ 1920x1080p เป็นที่เซิฟเน่า

Comment

Originally posted by gift147 View Post
                        เล่นได้แล้วครับ วันนี้อัพเดท Fps พุ่ง 100+ 1920x1080p เป็นที่เซิฟเน่า
                        เซิฟมันกินสเป็คสูงอยู่แล้วครับ เจอคนบ่น จนมันปรับลดมาเยอะเลย

Comment

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            สวัสดีครับท่าน ผมรบกวนถามหน่อยครับ บอร์ด Micro ATX กับ Mini ITX ขนาดเท่ากันไหมครับ ผมจะใส่เคส Cooler Master Elite 110 ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                            X