Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ต่อ 3 จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ต่อ 3 จอ

แนะนำ การด์จอที่สามารถต่อ 3 จอ ได้ ค่ายไหน ก็ได้ เขียวแดง ขอแบบต่อได้จริงๆ ไม่ SLI ไม่ CF

ผมใช้ GT640 ก็ต่อสามจอได้นะ (2xDVI + 1 VGA -- ไม่ได้เอาไว้เล่นเกม เลยไม่สนใจความแรง)

ส่วนของท่านจะซื้อการ๋ดใหม่อยู่แล้ว บอกเลยว่าตัวเลือกอย่างเยอะ ตั้งงบประมาณมาก่อนเลยดีกว่าครับ

Comment

การ์ดจออะไรที่มันมีช่องเสียบจอ 3 ช่อง มันเสียบได้หมดนะ ขอไม่ระบุรุ่นและยี่ห้อเพราะบางยี่ห้อรุ่นเดียวกันมันก็ให้มาไม่เท่ากัน
      เคยต่อสามจออยู่พักนึง เกะกะ จนต้องรื้อเหลือสองจอ เพราะใช้จริงๆแค่สองจอ

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
        ผมใช้ GT640 ก็ต่อสามจอได้นะ (2xDVI + 1 VGA -- ไม่ได้เอาไว้เล่นเกม เลยไม่สนใจความแรง)

ส่วนของท่านจะซื้อการ๋ดใหม่อยู่แล้ว บอกเลยว่าตัวเลือกอย่างเยอะ ตั้งงบประมาณมาก่อนเลยดีกว่าครับ
        ไม่ทราบว่า GT640 นี้ต่อ ยังไง ครับ ออก 3 จอ (ต่อจากตัวการ์ด 3 จอเลย หรือว่า ต่อจาก การ์ด 2 แล้ว Onboard 1)

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
          การ์ดจออะไรที่มันมีช่องเสียบจอ 3 ช่อง มันเสียบได้หมดนะ ขอไม่ระบุรุ่นและยี่ห้อเพราะบางยี่ห้อรุ่นเดียวกันมันก็ให้มาไม่เท่ากัน
          เคยต่อสามจออยู่พักนึง เกะกะ จนต้องรื้อเหลือสองจอ เพราะใช้จริงๆแค่สองจอ
          อ่อครับ ตอนนี้ ผมใช้ ATI 5450 อยู่ครับ มี HDMI VGA DVI-I แต่ต่อ 3 จอไม่ได้ครับ

Comment

แนะนำซื้อการ์ดจอใหม่ที่มี dvi2 พอต hdmi 1 พอต

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
              แนะนำซื้อการ์ดจอใหม่ที่มี dvi2 พอต hdmi 1 พอต
              ขอบคุณครับ จริงๆ ผมกะจะซื้อ GTX 750 TI แต่ผมไม่กล้าซื้อ เพราะว่าตัวเก่า ก่อนหน้านี้ ผมใช้ GTX 650 มัน ต่อ จอที่ 3 ไม่ได้ (พอต่อ จอที่ 3 มันบังคับให้ โคลนนิ่ง จอ 1 หรือ 2 หรือ เลือกที่จะปิด จอใด จอหนึ่ง) [ในกรณีนี้ ผมไม่ทราบ เหมือนกัน ในเว็บ Nvidia มันเขียนรองรับสูงสุดถึง 4 จอ ] ..ตอนนี้ GTX 650 ขายทิ้งไปแล้วครับ ..

Comment

GIGABYTE GTX 750 TI ต่อได้3จอแน่นอครับ ใช้มาแล้ว

Originally posted by aon9800GT View Post
                http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=4948#ov

Up to 4 displays on a Single Card

Support up to four displays on a single card. Satisfy your multi-screen setup, high definition and extreme gaming experience.

Comment

Originally posted by drummer View Post
                  GIGABYTE GTX 750 TI ต่อได้3จอแน่นอครับ ใช้มาแล้ว
                  โอ้โห Thank Advance ครับ %ตัดสินใจสูงขึ้นละ [ไม่ทราบว่าพี่ใช้รุ่นไหน อะไรยังไงครับ ]

Comment

Originally posted by klaaza View Post
                    ไม่ทราบว่า GT640 นี้ต่อ ยังไง ครับ ออก 3 จอ (ต่อจากตัวการ์ด 3 จอเลย หรือว่า ต่อจาก การ์ด 2 แล้ว Onboard 1)
                    gt640 ของผมตัวนี้ครับ

http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=4255#ov

ตัวนี้มันมีหัวต่อ 2 dvi , 1 Vga , 1 HDMI

แต่ที่ผมใช้จริงก็ 2 dvi (1920x1080) + 1 vga (1280x1024) ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ

Comment

Originally posted by klaaza View Post
                      โอ้โห Thank Advance ครับ %ตัดสินใจสูงขึ้นละ [ไม่ทราบว่าพี่ใช้รุ่นไหน อะไรยังไงครับ ]
                      ตอบให้ครับ เขาเขียนมาเรียบร้อยแล้วว่ายี้ห้อไหน >>>GIGABYTE รุ่นไหน >>> GTX 750 TI

Comment

https://goo.gl/k10yoY วาปมาเลย

Comment

ขอบคุณคราบบบบ ทุกท่าน ที่ ให้ข้อมูลข่าวสารนะครับบบ

Comment

ขอบคุณคราบบบบ ทุกท่าน ที่ ให้ข้อมูลข่าวสารนะครับบบ

Comment

อ่อครับ ตอนนี้ ผมใช้ ATI 5450 อยู่ครับ มี HDMI VGA DVI-I แต่ต่อ 3 จอไม่ได้ครับ
                              ATI 5450 เหมือนกันครับ ต่อออกทุกช่อง แต่พร้อมกัน3จอ ออกแค่2จอครับ

Comment

Working...
                              X