Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง cpu fx6300 สามารถรีด 970 ได้หมดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง cpu fx6300 สามารถรีด 970 ได้หมดไหมครับ

คือตอนนี้ผมใช้ cpu fx 6300

แต่ผม oc ไป 4.6 สามารถรีด 970

ได้หมดหรือป่าวครับ หรือต้องเปลี่ยน cpu ใหม่

ขอความแนะนำหน่อยครับ

ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วเล่นดีกว่าเดิมก็ไม่ต้องซีเรียจครับ

Comment

ต้องถามกลับว่ามีเกมไหนที่แล้วไม่ถึง FPS 60 บ้างครับ
      ถ้ายังถึงอยู่เล่นเกมแล้วยังพอใจ ผมว่าใช้ไปก่อน ZEN มาแล้วค่อยคิดอีกที่

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
        ต้องถามกลับว่ามีเกมไหนที่แล้วไม่ถึง FPS 60 บ้างครับ
        ถ้ายังถึงอยู่เล่นเกมแล้วยังพอใจ ผมว่าใช้ไปก่อน ZEN มาแล้วค่อยคิดอีกที่
        มันก็เกิน 60 อยู่หลายเกมอยู่ครับ มีส่วนน้อยทีาไม่ถึง

Comment

โดยส่วนตัวผมว่าหมด
          ปกติผมเทสด้วย
          3D Mark ก็รู้แล้วครับ ไม่ต้องสนใจคะแนนรวมนะครับ
          ดูแค่คะแนนจาก Graphics Score >>>ปกติจะวิ่ง 11XXX - 12XXX (หาก OC ก็จะได้ 13XXX )
          ใช้ CPU อะไร Graphics Score มันก็วิ่งประมาณนี้

Comment

Originally posted by yoyoeiei View Post
            โดยส่วนตัวผมว่าหมด
            ปกติผมเทสด้วย
            3D Mark ก็รู้แล้วครับ ไม่ต้องสนใจคะแนนรวมนะครับ
            ดูแค่คะแนนจาก Graphics Score >>>ปกติจะวิ่ง 11XXX - 12XXX (หาก OC ก็จะได้ 13XXX )
            ใช้ CPU อะไร Graphics Score มันก็วิ่งประมาณนี้
            +10 ตามนี้เลย ดูคะแนนกราฟฟิคสกอร์ต้องอยู่ในช่วง11K-12K ไม่ต้องสนคะแนนฟิสิกส์และคะแนนรวม

Comment

CPU ยิ่งแรงก็ยิ่งช่วยได้เยอะครับ

พอมีพอใจ เพียงพอครับผม

Comment

ไม่พอใจก็เปลี่ยน แล้วมีเงินเปลี่ยนไหม
                ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเปลี่ยน แค่นั้นแหละ คิดมากให้วุ่นวายสมองทำไมกันก็ไม่รู้เนอะ

พูดจริงๆนะ ไม่ได้ประชดประชัน พูดจากใจจริง ไม่อยากให้วิตกกังวลครับ ของมันแรงokแล้วครับ

Comment

Originally posted by grungust View Post
                  ไม่พอใจก็เปลี่ยน แล้วมีเงินเปลี่ยนไหม
                  ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเปลี่ยน แค่นั้นแหละ คิดมากให้วุ่นวายสมองทำไมกันก็ไม่รู้เนอะ

พูดจริงๆนะ ไม่ได้ประชดประชัน พูดจากใจจริง ไม่อยากให้วิตกกังวลครับ ของมันแรงokแล้วครับ
                  ประเด็นคือเงินสินะ ฮาฮาฮา

Comment

เหลือๆครับ fx 6100-6300 เล่นกับการ์ดจอ ดึงประสิทธิภาพออกมา 70-80 % ได้ทุกรุ่น

ถ้าคุณจะอัพไปซีพียูแรงๆ แล้วจะให้ดึงประสิทธิภาพ ออกมา 90% ขึ้นไปโดยเสียเงินหลักหมื่น คนฉลาดเขาไม่เปลี่ยนที่ซีพียูกันครับ เขาเปลี่ยนที่การ์ดจอ มันเห็นผลชัดเจน

Comment

รีดหมด เพียงแต่ถ้าความร้อนระบายไม่ทัน มันก็ลดคล๊อคเองอ่ะ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

เอา g2030 รีด 970 ยังได้ Graphics Score 11xxx เลยครับ

Comment

เล่นเกมไรครับ
                            ถ้าเล่นแต่ Tomb Raider ก็ไม่ขวดหรอก
                            แต่ถ้าเล่น Total War / Cities Skylines / ARMA3 / DAYZ / WOT / Fall Out 4 / Black Ops 3 / GTA V และอื่นๆอีกเยอะย้ายมา i5 รับรองแรงกว่าอัพการ์ดจอไป 980 Ti อีก

พิจารณาด้วยตัวเอง i3-6100 VS FX-8320E (ถ้าเป็น i5 ก็แรงขึ้นไปอีก)

Comment

ถ้าเป็นเกมใหม่ๆก็ยังเล่นได้สบายๆนะ

Comment

Working...
                              X