Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดLenovo Y50

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดLenovo Y50

อยากทราบว่าlaptopตัวนี้ ถ้าใส่ssd256 gbเข้าไปแล้วต้องถอดharddiskหรือเปล่าครับหรือมันคนละช่อง//// กับแรม16gb (8,8)ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ขอบคุณครับ

1.ถอด wd เดิมออกครับ
    2. ram 16 ราว 3000.-

Comment

ถอด DVD เอา ssd ใส่แทน ผมใช้อยู่สองช่องเหมือนกัน

แรมถ้าใช้รุ่นที่เป็น centrino รองรับแรมบัสสูงสุด 1066 dual
      ผมใช้ 2?2 ก็ยังเล่นวิน7 ได้สบายๆอยู่

Comment

ของผมไม่มีช่องใส่แผ่นอะครับมีไดร์cไดร์เดียว

Comment

Working...
        X