Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับpsu ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับpsu ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือผมใช้ psu ยี่ห้อไรจำไม่ได้ แต่น่าจะเป็นวัตต์แท้ ซื้อมา2000บาท ปีกว่าแล้ว ตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่psuที่ติดเคสตัวแรกมันพังเลยต้องเปลี่ยนที่ร้านก็เอาตัวนี้ให้เปลี่ยน เพิ่งมาดูตอนนี้ว่าที่ซื้อมา 2000มันเขียนว่า 350w max400w ลักษณะเป็นสีฟ้่า สายไฟก็ฟ้า มีพัดลม
    สเป้กเครื่อง cpu E4500
    mb-asus p5kr
    ram 1*2 G
    การ์ดจอ hd 4670
    hdd 250G
    dvd 1ตัว
    พัดลมติดเคส 8ซม 2ตัว
    ถ้าไม่ไหว ก็ต้องไปซื้อใหม่ เห็นยี่ห้อที่คนชอบแนะนำก็ RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W 1500บาท แต่ผมเปลี่ยนไม่เป็น แล้วไอ้ยี่ห้อนี้คาดว่าที่เสรีเซ็นเตอร์ไม่มีแน่ บ้านอยู่อ่อนนุชไม่อยากคอมยกไปเปลี่ยนที่พันทิพย์ มีใครช่วยแนะนำการเปลี่ยนpsuเองแบบละเอียดได้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำถามคือ แล้วถ้าผมต่อ hddเพิ่ม1ลูก กับซาวน์การ์ด audigy 7.1 ไหวมั้ยครับ ช่วยตอบด้วยครับ
    Last edited by mix5555; 7 Nov 2008, 17:24:40.

BLUE STOME มั้งครับ

350 FULL สบายมากครับ กับชุดนี้

Comment

แล้วถ้าผมต่อ hddเพิ่ม1ลูก กับซาวน์การ์ด ไหวมั้ยครับ ช่วยตอบด้วยครับ

Comment

อ่อนนุชช่วงไหนครับ ไปช่วยมั้ย

Comment

แล้วถ้าผมต่อ hddเพิ่ม1ลูก กับซาวน์การ์ด psuตัวนี้ไหวมั้ยครับ ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดัน ขอความเห็นด้วยครับ

Comment

ไหวครับ มีปัญหายกมาได้ ผมอยู่ อ่อนนุชเช่นกันครับ ลเดี่ยวจับ OC ซะ

Comment

Working...
              X