Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ไงว่า PSU ที่ใช้ได้วัตต์เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ไงว่า PSU ที่ใช้ได้วัตต์เต็ม

มันดูที่ตรงไหนอะครับว่าได้ watt เต็มหรือไม่เต็มอะครับ

คงต้องวัดด้วยเครื่องมือเท่านั้นอ่ะครับ

หรือไม่ก็ประเมินคร่าวๆจากอุปกรณ์ที่ใช้

หรือไม่ก็ลองบอกยี่ห้อมาก็ได้ครับ

Comment

ถ้า Noname หรือติดเคสมา มันจ่ายจริง ๆ ประมาณเท่าไหร่ครับพี่พีคุง

420 watt แบบเนี้ยอะครับ

Comment

ผมว่าสัก 350 W อะครับ

Comment

ดูราคา ต่อ วัตต์ ครับ บอกได้ค่อนข้างแน่นอน ถ้าวัตต์ละบาท2บาท เทียบกับ วัตต์ละ 10 บาท ก็พอรู้แล้วครับ อะไรแบบนี้

Comment

ผมวัตต์ละ 2.50 - -"
            450W = 950 บาท

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
              ผมวัตต์ละ 2.50 - -"
              450W = 950 บาท
              หนักกว่าอีก
              ผมวัตต์ละ 1.72 - -"
              550W = 950 บาท

หุหุหุ

ประกันเหลือ 2เดือน สุดท้ายแล้ว (1 ปี)

Comment

ของผม 450W แค่ 650 ต่อเหลือ 600 เองครับ = 450W ราคา 600 บาท
                สวยด้วยสิ มีพัดลมตัวใหญ่ ทำเลียนแบบของแพงๆอ่ะครับ ยี่ห้อ Finex อ่ะ ไม่รู้ดีแค่ไหน แต่ค่อนข้างไฟนิ่งดีครับ

Comment

น้ำหนักอีกอย่างนึงนะครับ PSU ไม่มียี่ห้อ แต่จับดูแล้วหนัก ๆ ก็ใช้ได้โอเคครับ หรือถ้าไม่หนักจะเอา Watt เยอะ ๆ เข้าสู้ก็ได้ ก็ใช้ได้โอเคเหมือนกันถ้าเราไม่ได้ O/C หรือมีอะไรพ่วงในเครื่องมาก ๆ ที่ปัญหาที่จะตามมาที่เหลือก็คงแล้วแต่ดวงครับ

Comment

บอกยากครับ ดูยี่ห้อไปเลยดีกว่านะ

Comment

ต้องหนัก สายต้องยาวครับ
                      เหอะ ๆ

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                        ต้องหนัก สายต้องยาวครับ
                        เหอะ ๆ
                        อันนี้สายโคตะระยาวเลยครับ ยาวจริงๆ ผมใช้ยี่ห้อ tsunami อะ 450W

Comment

ของ ASUS นี่วัตเต็มใช่มะคับ

แต่ไหงมันถึงระบุว่า MAX 440W Total450W(ตรงข้างๆกล่องมันว่าไวอย่างนี้)อ่ะ

Comment

Working...
                          X