Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเพิ่มแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเพิ่มแรมครับ

Gigabyte ga-970a-d3p r.1
    G.Skill Trident 4GB*2(2400) DDR3 C10D-8GTX
    อยากเพิ่ม เป็น 16 gb ถ้าซื้อ Bus ต่ำกว่ามาใส่จะมีผลไรมั้ยครับ
    หรือ ควรขายของเดิม แล้วซื้อใหม่ทั้ง 16 gb ดีครับ เพราะบอร์ดก็ไม่ได้รองรับถึง 2400 อยู่แล้วด้วย
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอตอบแบบที่เคยอ่านเจอมานะครับ ถ้าซื้อเพิ่มแล้วบัสต่ำกว่ามันจะอ่านอันต่ำ แต่อาจจะเจอปัญหาแรมไม่เข้ากันระหว่างของใหม่+ของเก่า
    แนะนำขายของเก่าซื้อใหม่ดีกว่า
    ผิดถูกยังไงรอผู้รู้อีกที

Comment

ถ้าจะเพิ่มเป็น 16GB ซื้อ TridentX รุ่นเดิมมาอีกคู่ดีกว่าครับ

ถึงจะใช้บัสไม่ถึง 2400 แต่ก็กด CL ลงต่ำได้อีก

เอาแรมสเปคต่ำกว่ามาแจม เสียดายแรม

ตอนนี้ TridentX 2400 8GB 2 พันนิดๆ เองครับ
      https://online.advice.co.th/product/...-8gtx-tridentx

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X