Announcement

Collapse
No announcement yet.

UpDate คอมอ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UpDate คอมอ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ

อยากจะอัพเกรดคอม เปลี่ยนการด์จดไปใช้ ASUS 256 mb เป็น PCI-E แต่ Mainboad ผมยังเป็น AGP อยู่เลย ผมจึงไปหาMainboadใหม่แต่หาMainboad
    ที่เข้ากับ Pentium 4 2.40 Socket 478 mpga ไม่ได้มีแต่ของยี่อื่นที่เหลืออยู่แค่ 2 ยี่ห้อที่ผมไม่เคยได้ยินชื่อ อยากใช้ของ Asus แต่ทางร้านบอกว่าให้เปลี่ยนใหม่หมดเลย
    เปลี่ยนซีพีอยู่ แรมไปด้วย แต่ผมยังเสียดายของเก่าครับ อยากจะให้เพื่อนๆช่วยตอบว่า
    1.ผมควรอัพซีพีอยู่แล้วซื้อ Mainboad ใหม่ไปเลยหรือไม่
    2.ถ้าเปลี่นแต่ Mainboad เรื่องยี่ห้อ เราควรคิดคำนึงขนาดไหนครับ ถ้ายังมีMainboad ที่เข้ากับP4 แล้วใส่แรมบัส333 การ์จอPCI-Eได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    3. ถ้าเปลี่ยนเป็น การ์จอเป็น AGP 256 แทน PCI-E 256 mb จะต่างกันเยอะไหมครับ
    ขอให้เพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

มีงบเท่าไหร่เหรอครับน่าจะบอกงบมาด้วยนะ

อัพเกรดค่อนข้างจะไม่คุ้มน่ะครับ

ส่วนเรื่องต่างๆที่ถามไปคงต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับ

รุ่นเก่าๆที่ขายในปัจจุบันนี่ไม่รู้จักเลย

Comment

2. เมนบอร์ด ศึกษาเรื่องรุ่นและคุณภาพก็ดีคับ บางรุ่น คลอคไม่ไปไหนเลย
      3. AGP มัน8x PCI-Ex มัน 16x ต่างกันพอสมควรคับ

Comment

Working...
      X