Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเครื่อง"ดุ้ง"ไม่รู้เป็นไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเครื่อง"ดุ้ง"ไม่รู้เป็นไร

stat เครื่อง น่ะครับ
    Intel Q9300 2.5 Ghz
    RAM 4.0 GB DDR3
    ATI PowerColor HD 4870
    HD 500 GB
    Corsair 620 W

แต่ล่ะอุปกรณ์ผมว่าดีนะครับ
    แต่พอมารวมกันมันดันบูทไม่ติด อยากทราบว่าทำไมเป็นเช่นนี้ครับ
    หรือว่าผมโง่ที่ซื้อของที่มัน mix แต่ไม่ match

tap ครับ
    เมนบอร์ดอะไรรุ่นไหนครับ

Comment

ASROCK P45R2000
      ตอนซื้อมันมีให้เลือกน้อยอ่ะครับ

tab คือ อาไรอ่ะครับ

Comment

tap = เทพครับ แรงๆ
        บอกรายละเอียดหน่อย ตอนเปิดเครื่อง อาการเป็นไง
        ที่ว่าบู๊ต ไม่ติด
        มีเสียงดังไหม
        ไฟเข้าพัดลมติดไหม
        จอมันขี้นว่าไง

Comment

ต้อง set jumper บนเมนบอร์ด ครับ ให้วิ่ง FSB 1333
          ตามคู่มืหน้า 30

Comment

คับก็แบบว่าเปิดแล้วเครื่องมัน ไม่ยอมบูทเข้ามันขึ้น หน้า windowsXP แล้วก็เงียบไปเลย แต่มีตัวกระพิบๆ อยู่ที่มุมซ้ายบน แล้วไม่ได้ คลอกอะไรเลย ซิ้งCPUก็เปลี่ยนแล้ว เกี่ยวกับ การ์ดรีดเดอร์ ไหมครับ เพราะของผมมันห่วยและถูกมาก อิอิอิอิอิ

Comment

อืม ลองลง window ใน harddisk ดู ดิ ตอนนี้ลงใน mem card เหรอ

Comment

fsb 1333 จาดีหลอครับ
                ส่วน ลงwindows ผมลองทั้งที่external HD และ Harddisk ในเครื่องแล้วครับ

Comment

นี่ท่าน
                  cpu ที่ท่านใช้อยู่ เดิมๆ
                  มัน 1333 นะ
                  บนบอร์ดต้อง SET JUMPER ให้ตรงนะ
                  ไม่งั้นไปต้ั้งใน BIOS 1333 แล้วแรมมันจะ วิ่งแรงเกิน
                  เอาเป็นว่าไปดูในคู่มือหน้า 30 เอาละกันนะ ท่าน (TAB = แต๊บบบบ)

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

Comment

Comment

Working...
                        X