Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ใช้งานจริงกันที่เท่าไรครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ใช้งานจริงกันที่เท่าไรครับ ?

ถามคนที่ใช้งานจริงๆ (หรือเคยใช้) นะครับ ว่า ตอนเปิดเครื่องมา ไม่ว่าจะทำงาน เล่นเกม เล่นเว็บ

ท่านใช้งาน Core/Mem กันที่เท่า่ไร ปรับรอบพัดลมกี่ % หรอครับ

สำหรับตัวผมใช้
    ASUS EN9800GTX+
    Driver 178.24 WHQL
    ใช้งานที่ 800/2300 ตลอดเวลาไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม
    อุณภูมิ ~40c ครับ

3DMark06 ได้ 15,561 ครับ (Spec ในลายเซ็นต์ครับ)

คิดว่าใช้งานที่ 800/2300 นี่เป็นผลดีหรือผลเสียอ่ะครับ ?

แล้วเราๆ ท่านๆ ล่ะครับ ใ้้ช้งานกันยังไง

Originally posted by kiros View Post
    ถามคนที่ใช้งานจริงๆ (หรือเคยใช้) นะครับ ว่า ตอนเปิดเครื่องมา ไม่ว่าจะทำงาน เล่นเกม เล่นเว็บ

ท่านใช้งาน Core/Mem กันที่เท่า่ไร ปรับรอบพัดลมกี่ % หรอครับ

สำหรับตัวผมใช้
    ASUS EN9800GTX+
    Driver 178.24 WHQL
    ใช้งานที่ 800/2300 ตลอดเวลาไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม
    อุณภูมิ ~40c ครับ

3DMark06 ได้ 15,561 ครับ (Spec ในลายเซ็นต์ครับ)

คิดว่าใช้งานที่ 800/2300 นี่เป็นผลดีหรือผลเสียอ่ะครับ ?

แล้วเราๆ ท่านๆ ล่ะครับ ใ้้ช้งานกันยังไง
    ถ้าเสถียร ไม่แฮ้งค์ ไม่ค้าง ภาพปกติ อุณภูมิ Full ไม่ร้อน( 80^) ก็โอเคครับ

ผมมีแค่ 9800GTX+ จำแลงเลยไม่กล้าตอบครับ

Comment

ใช้เดิม ๆ (จะได้ไม่ร้อนและเปลื่องไฟ) รอบพัดลม Auto (35%)

Inno 9800GX+
      ไดร์เวอร์ 178.13 WHQL
      738 / 1200
      Idle 45c / full 60c

3DMark06 ได้ 14000 คะแนน (E7200 @ 3.6 GHz )

oc VGA ไม่มากเท่าใหร่ก็ไม่น่าจะมีปัญหา ภาพไม่แตก ไม่ค้าง ไม่รีสตาร์ส เป็นใช้ได้

Comment

ครับผม เท่าที่ใช้งานดู(ยังไม่เต็มที่เท่าไร เพราะเพิ่งได้มา เมื่อคืนวาน แล้วต้้องไปข้างนอก กลับวันนี้เย็นๆ น่ะครับ

เท่าที่ลองภาพก็ไม่แตก ไม่ค้าง ส่วน Full ยังไม่ได้ดู แต่คิดว่าไม่น่าจะเกิน 60

แต่เท่าที่นั่งคิดๆ ดูแล้วถ้าไม่ได้ test เอาคะแนนจริงๆ คงจะใ้ช้ core/mem เดิมๆ ดีกว่า >< แล้วปรับรอบพัดลม auto ก็คงพอ

ขอบคุณท่านทั้งสองครับ อิอิ

Comment

เดิมๆเช่นกันตอนนี้ ต่อไปไม่แน่ครับ^^"

Comment

อ้อ...มีผลเทสตอน oc 3.4 GHz VGA เดิม ๆ
            * ลากมากไม่ได้ ใส่แรม 3 ตัว ลากไม่ค่อยออก

[url=http://upic.me/show.php?id=b983d0cd674a1059563c1708363f0ba5]

[url=http://upic.me/show.php?id=8aea802a228358a0bf2cbed495a2ca02]

Comment

Comment

ลากการ์ดโชว์หน่อยครับ ท่านเดี่ยว

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  ลากการ์ดโชว์หน่อยครับ ท่านเดี่ยว
                  เดี๋ยวคืนนี้จะถอดแรม Corsair ออกตัวหนึ่งลาก CPU และ VGA ลองดู ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    เดี๋ยวคืนนี้จะถอดแรม Corsair ออกตัวหนึ่งลาก CPU และ VGA ลองดู ครับ
                    ดีครับท่านเดี่ยว อยากเห็นเหมือนกันครับ

Comment

เด๋วกลับไปลากโชว์มั่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        รอชมครับ จุ๊กกรู้

Comment

เย็นเจี๊ยบกันทั้งนั้น

Comment

9800GTX ไม่มีบวก

799.2/1166.4/1836

ซิ้งเดิม fullload 70-75

อันนี้เสถียรจริงๆครับ รัน atitools 8ชั่วโมงไม่มี error

ผมว่าถ้าจะเอาเสถียรจริงๆต้องรันนานๆครับ อย่างต่ำ 6ชั่วโมง
                            ถ้าปรับ 820/1180/1950 ผมอยู่ได้ 1ชั่วโมง
                            บางทีอาจจะแตกในเกมแต่อาจจะไม่สังเกตเห็นนะครับ

Comment

แอบไปเทสมา นิดหนึ่ง หุหุหุ
                              E7200 @ 4.0 GHz (ร้อนนรก Idle 50c / full 80c กว่าๆ วันนี้พัดลมตั้งโต๊ะไม่ได้ใช้ + ห้องร้อนไปหน่อย)
                              DQ6 P965
                              ocz 1G/800 x 2 (ถอดแรม Corsair ออกไป ลากง่ายหน่อย)
                              Inno GF9800GTX+ 775 / 2300 ( เกินนี้ เทสไม่ผ่าน 555+ ) อุณภูมิ Idle 50c / full 65c (ร้อนเพิ่มจากปกตินิด)
                              * เอาใว้โอกาศหน้า อาการเย็นๆ เดี๋ยวดัน CPU ไปต่อ (ปกติ 4.2-4.3 GHz สบายๆ ^^)

Last edited by TWK.; 6 Nov 2008, 18:21:27.

Comment

Working...
                              X