Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับ ASUS กะ BenQ เอาไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับ ASUS กะ BenQ เอาไหนดีครับ

ASUS F80S-4P090 P7350 2.0GHz HD3470

BenQ S41-E65 T8100 2.1GHz Nvidia 8600M GS

ในงบ 30k ใช้งานเอกสาร presentงาน เล่นเกมส์ เพื่อความคุ้มค่าสูงสุด น่าจะเป็นตัวไหนครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แล้ว NB มันสั่งประกอบแบบคอมตั้งโต๊ะได้ป่าวครับ...อยากรุ

Comment

ASUS F80S-4P090 P7350 2.0GHz HD3470

อันนี้คุ้มกว่าครับ
      แล้วค่อย up cpu

Comment

คุ้มกว่าตรงไหนหรอครับ...ตรงราคาหรือว่า vga ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าเอาเรื่องของความแรงอันไหนแรงกว่ากันหรอครับ...อิอิ

ป.ล. cpu ตัวไหนใหม่ก่ากันครับ T8100 กะ P7350

Comment

ความแรง T8100 P7350
          ผมว่าเอามาใช้งานจริงๆ แล้ว หงุดหงิด ครับ ของผม P8400 ช้านะ
          แต่ P7350 ยังไปได้อีกไกล ครับ

Comment

Asus 1 เสียง

Comment

เลือก ASUS ดีกว่าสดใหม่เป็น Centrino 2

Comment

ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมส์หนักๆ พวกเกมส์แผ่น offline ( พวกเกมส์ยิงกัีนต่างๆ ) เลือก BenQ ครับ

ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์หนักขนาดนั้น แค่เล่นเกมส์ online หรือเกมส์ที่กราฟฟิคกลางๆ และได้ประกัน 2 ปี เลือก ASUS ครับ

ส่วนประเด็นอื่น เช่น เรื่องดีไซน์ของตัวเครื่อง คีย์บอร์ด การวางเลย์เอ้าท์ของพอร์ตต่างๆ ขึ้นอยู่กับตัวท่านเองครับ

ว่าท่านจะชอบหรือไม่ชอบอะไรแบบไหน ซึ่งน่าจะช่วยทำให้ตัดสินใจเลือกซื้อ NB ได้ถูกใจท่านมากที่สุด

Comment

เน้นเล่นเกมเบนคิวคับ cpu ขอบอกไม่ต่างกันมากหรอกแค่ประหยีดไฟกว่า แต่กาดจอนี่ต่างกันมาก และกาดจอในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

Comment

แต่ การ์ดจอตัวนี้ ที่มีปัญหากัน ใช่ไหมครับ ^^

Comment

Originally posted by kongky7 View Post
                      แต่ การ์ดจอตัวนี้ ที่มีปัญหากัน ใช่ไหมครับ ^^
                      ล็อตใหม่แก้หมดแล้วคับ

Comment

vga อันไหนแรงก่ากันหรอครับ...แล้วอันไหนที่มีปัญหาอ่ะครับ...

Comment

vga อันไหนแรงก่ากันหรอครับ...แล้วอันไหนที่มีปัญหาอ่ะครับ...

Comment

Vga 8600 ของ Benq แรงกว่าครับ

แต่ ก็ยังฟันธงไม่ได้ว่า หมดปันหา Heat cycle

แต่ถึงจะไม่มี ก็ตามเถอะ การเครมของ ของเบนคิวถ้าเรื่อง Board เห็นไม่ตำกว่า 2 Weeks ทั้งนั้น

แต่ยังไงเลือกที่ประกันก็ดู Asus ก่อนไหม

แต่ถ้าเลือกว่าเออ่ไม่เป็นไรรอได้ Benq ก้อน่าสนครับ.

จริงๆมะก่อนผมดู2 รุ่นนี้พอผมเห็นคนมีปันหาจาก เบนคิววรุ่นนี้มากๆ+ asus F80S มันสวยและไม่แพง

ผมเลยตัดสินใจจะเอาตัว F80S แล้ว

แล้วก็สุดท้ายที่จะฝาก เลือก Notebook อย่าได้คิดคำว่าเลือกอนาคตเลย แปปๆ มันก้อเปลี่ยนครับ

เลือกให้เหมาะกับงาน และเลือกดีไซด์ให้เหมาะกับเราดีที่สุด

อย่างผมเนี่ย ชอบ Asus ตัวนี้ที่บอดี้ขาว สวย และน้ำหนักไม่มาก และราคาก็ไม่สูงเกินไป และชอบประกัน

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
                              8600แรงกว่าคับ

ส่วนที่มีปัยหา
                              ก็ 8400 8600 9300บางรุ่น 9500

Comment

Working...
                              X