Announcement

Collapse
No announcement yet.

กินไฟเพิ่มขนาดไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กินไฟเพิ่มขนาดไหน

ปกติ มะก่อนไม่มี การ์ดจอแบบเสียบไฟเพิ่มใช่มะครับ แต่ตอนนี้มีแล้ว อยากรู้ว่า มันกินไฟเพิ่มเยอะหรือป่าวครับ แล้วเอาไฟจากบอร์ดตรงไหนมาเสียบกับตูด การ์ดจออ่าครับ

ใช้การ์ดจอยี่ห้อไรละคราบบ รุ่นไรด้วย จะได้อธิบายถูก
    การ์ดจอแต่ละตัวมันกินไฟไม่เท่ากัน แต่ละตัวกินไฟหนัก ๆ ทั้งนั้น

Comment

แล้วเอาไฟจากบอร์ดตรงไหนมาเสียบกับตูด การ์ดจออ่าครับ
      เมนบอร์ดเค้าไว้จ่ายไฟเหรอครับ

--------------------------

เสียบจาก psu สิครับ ถ้าเป็นรุ่นสูงๆ ก็จะมีหัวเสียบมาให้เลย ถ้าไม่มี ก็ใช้หัวแปลงเอาครับ

Comment

Working...
      X