Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ พื้นที่ HDD ลดลง เอง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ พื้นที่ HDD ลดลง เอง!!

จู่ๆ พื้นที่ ไดร์ฟ d ลดลงเอง ครับ หลังจากเปิดเครื่อง เป็นทุกครั้ง
    และผมลอง ดูที่ task manager ก็เป็นปกตินะครับ แต่ซักพัก
    มันจะมีโปรเเกรมรันขึ้นมาอีกตัว แต่มาไวมาก เเล้วหายไปเลย
    มองไม่ทัน เเว่บๆ ว่าชื่อ B... อะไรนี่เเหละครับส่วนตรง commit charge
    ปกติผม กินไป 120m นิดๆ เวลาไม่เปิดโปรเเกรมไร เเต่นี่หลังจาก
    โปรเเกรมนั้นรันขึ้นมามันกินไป 800กว่า -900 เลยครับ
    ทำไงดีครับเนี่ย เเละพื้นที่ hdd เฉพาะ ไดร์ฟ d นะครับ มันลดลงเรื่อยๆเลย

มี2ประเด็น

1.ไวรัสขยายตัวเอง
    2.เป็นเพราะSystem Restoreแบคอัพข้อมูล

ถ้าข้อ2นี่ปิดได้ ส่วนข้อ1ก็หาAnti Virusดีๆซักตัว ถ้าไม่หายก็Formatโลด

Comment

Working...
    X