Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU จ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU จ้า

เน้นเล่นเกมส์ออฟไลน์

เล่น CPU ตัวไหนดี

ระหว่าง Core 2 Duo E7300 กับ AMD2 (940) X2 Athlon 6000

ราคาไกล้เคียงกัน แต่ Core มัน 2.66 แต่ AMD มัน 3.00

เลยอยากทราบว่า มีผลแตกต่างไรบ้างครับ ผมไม่เข้าใจตรง 2.66 กะ 3.00

แนะนำทีครับ สับสนมากๆ ขอบคุณครับ
    Last edited by aumindy; 6 Nov 2008, 18:08:11.

ขอแทรกภาพนิดนึงครับ....อิอิ
    Attached Files

Comment

แล้วมันแปลว่าอะไรครับ ผมดูไม่เป็น ไม่เข้าใจ เพิ่งเริ่มศึกษาเรื่องนี้

เพราะจะซื้อคอมใหม่วันเกิดน่ะครับต้นเดือนธันวา

มีการ์ดจอร์ กับแรม ในดวงใจแล้ว

แต่ยังไม่เข้าใจ CPU 2 ตัวที่เลือกไว้ครับ ช่วยอธิบายทีจ้า ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้

ขอบคุณจ้า

Comment

เชียร์ intel ครับ......

Comment

เชียร์ E7200

ค่าความเร็วเทียบกันยากครับสมัยนี้ อยู่ที่สถาปัตย์มากกว่า

Comment

Intel ดีกว่า AMD ใช่มั้ยครับ ไม่น่าล่ะแพงกว่า ฮ่าๆ

แล้ว Core 2 Duo E7300 นี่ดีมั้ยครับ เล็งตัวนี้ไว้น่ะ ถ้าเป็น Intel

Comment

เดี้ยวก็เอาแบบวินมาโชว์บ้างหรอก อิอิ

INTEL 7300 โดยรวม ดีกว่า 6000+ หน่อยครับ อยากแรงต่างกันมาก ต้อง หาแรมดีๆมา OC ครับ

Comment

ดูตามลายเซ็นของพี่วิกร ใช้ AMD 6000+ เหมือนกันหรอครับ

เฮ้อ ผมลังเล AMD กับ Intel ใจจริงอยากได้ AMD เพราะชอบยี่ห้อมากกว่า

แถมเมนบอร์ดของ AMD ที่มองไว้ ถูกกว่าเมนบอร์ดของ Intel ด้วย

จะได้เอาเงินไปซื้อจอ 19'' น่ะครับ

Comment

ชอบ amd ก็ซื้อ amd เลยครับ
                  ซื้อตามที่ท่านชอบเลยครับ
                  ตังท่าน ท่านใช้แล้วสบายใจก็ซื้อเลยครับ

Comment

E7300 เชียร์ตัวนี้ครับ

Comment

E7300 สิท่าน

Comment

E7300 ด้วยคน

Comment

Working...
                        X