ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ในราคา 4000-5000 หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ในราคา 4000-5000 หน่อยครับ

OverclockZone Member Milano's Avatar

Default ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ในราคา 4000-5000 หน่อยครับ

ผมอยากเอามาดูหนังกับเล่นเกมครับซาวออนบอดนะครับงบไม่พอ

อยากได้แบบถอดรหัส DTS THX ด้วยครับ

ตอนนี้สนใจอยู่สองตัว คือ x3/5.1,AltecLansing ADA885

ราคามือสอง x3 ประมาณ 3000-4000 Altec Lansing ADA885 4000-5000

หรือมีตัวไหนแนะนำอีกบอกกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

ถ้ากล่าวถึง 2 ตัวนี้ x3, AltecLansing ADA885

AltecLansing ADA885 กินขาดแน่นอนเพราะราคามือ1 ผมซื้อมา8990 (เกือบๆ2เท่า X3 5.1) จริงๆมันเป็น 4.1 โดยที่Centerจะออกจากลำโพงคู่หน้า ตัวนี้เสียงดีคับ เบสดีนุ่มลึก ซาวน์สเตจกว้าง มีDecoderในตัว (ไม่ดีเท่าไร) ผมใช้แบบ Analog เพราะเสียงมันดีกว่า มีเนื้อมีเบสมากกว่าแบบ Digital

แต่จะบอกว่า หาซื้อมือ2ได้ยากกว่า X3 นะคับเพราะนานๆทีถึงจะมีคนปล่อย

OverclockZone Member Milano's Avatar

ขอบคุณที่แนะนำครับจะลองไปตั้งหาดูในห้อง"ไฮฟิมาเก็ต"

OverclockZone Member first22948's Avatar

x3 อีกเสียงครับ กลางเดือนจะสอยมาแล้วครับ^^

Altec Lansing ADA885 ใครเห็นมีคนขายที่ไหนบอกหน่อยนะครับ(ราคามือสองนะครับ)

แล้วรุ่น FX5051 เป็นยังไงมั่งครับถ้าเทียบกับ ADA 885 เห็นขายกันเยอะ

Quote Originally Posted by sierra View Post
    ถ้ากล่าวถึง 2 ตัวนี้ x3, AltecLansing ADA885

AltecLansing ADA885 กินขาดแน่นอนเพราะราคามือ1 ผมซื้อมา8990 (เกือบๆ2เท่า X3 5.1) จริงๆมันเป็น 4.1 โดยที่Centerจะออกจากลำโพงคู่หน้า ตัวนี้เสียงดีคับ เบสดีนุ่มลึก ซาวน์สเตจกว้าง มีDecoderในตัว (ไม่ดีเท่าไร) ผมใช้แบบ Analog เพราะเสียงมันดีกว่า มีเนื้อมีเบสมากกว่าแบบ Digital

แต่จะบอกว่า หาซื้อมือ2ได้ยากกว่า X3 นะคับเพราะนานๆทีถึงจะมีคนปล่อย
    อยากรู้ว่าท่านทำไมถึงขายไปครับหรือเกะกะ ^^

OverclockZone Member yoknipas's Avatar

altecเพราะกว่า x3ครับ ถ้าได้soundcardดีๆยิ่งเพราะครับ

ซื้อมาแล้วครับแต่เซ็ตไม่เป็นอะตอนแรกคู่หน้ายังดังอยู่พอโหลดไดรเวอมาไม่ดังหมดเลยอะ

ขอบคุณ OCZ และท่านที่แนะนำคนชอบมากเลยทำให้ออกครบได้แล้วครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by yoknipas View Post
    altecเพราะกว่า x3ครับ ถ้าได้soundcardดีๆยิ่งเพราะครับ
    เห็นด้วยเลยครับตัวซับวงกลมแดงๆอะเสียงนี้นุ่มลึกไม่บาดนิ่มนวล

รู้สึกคู่หน้าดังกว่าคู่หลังอะครับปรับยังไงหว่าเวลาดูหนังแทบไม่รู้สึกถึงลำโพงหลังเลยคับ

ใครเคยเล่นลำโพงตัวนี้แนะนำหน่อยนะครับมือใหม่คับ

ผมว่าจะเก็บตังซื้อการ์ดซาวรุ่นนี้ดีไหมครับ X-Fi Titanium ตอนนี้รู้สึกเสียงมันน่าจะชัดได้มากกว่านี้อีก

OverclockZone Member yoknipas's Avatar

ผมใช้ altec vs2421
    เรื่อง soundcardแนะนำ x fi xtreme musicครับ

Quote Originally Posted by yoknipas View Post
    ผมใช้ altec vs2421
    เรื่อง soundcardแนะนำ x fi xtreme musicครับ
    ขอบคุณในคำแนะนำครับ

การ์ดซาวมียี่ห้อไหนดีกว่า Ceative ไหมครับอยากรู้จิงๆ

OverclockZone Member

X3!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ถ้าถามการ์ดตัวไหนที่ดีกว่า creative
    คำถามกว้างไปครับ
    รอคนอื่นมาตอบดีกว่า
    55555+

โดยส่วนตัวได้ลองยี่ห้ออื่นแล้วไม่อยากกลับมา creative อีกเลย
    55

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    X3!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ถ้าถามการ์ดตัวไหนที่ดีกว่า creative
    คำถามกว้างไปครับ
    รอคนอื่นมาตอบดีกว่า
    55555+

โดยส่วนตัวได้ลองยี่ห้ออื่นแล้วไม่อยากกลับมา creative อีกเลย
    55
    ยี่ห้อไหนเหรอคับแนะนำหน่อยคับอยากได้เอามาดูหนังเล่นเกม

Bookmarks

Bookmarks