Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องการเคลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องการเคลมครับ

คือว่าจะเอาการ์ดจอไปเคลมนี้ต้องยกไปทั้งตัวเครื่องหรือว่าถอดเเต่ตัวการ์ดไปอย่างเดียวได้ไหมครับ... รวมทั้งเเผ่นไดฟเวอร์เเละรวมสายต่างๆที่ติดมากับการ์ดนี่ต้องเอาไปเคลมด้วยใช่ไหมครับ

การ์ดจอส่วนใหญ่นี่ถ้าไม่เกินอาทิตย์จะเอาตัวใหม่ให้เลยใช่ไหมครับ.... ของผม Gforce 9800GTX+ ครับ

ไม่รู้ว่าปัญหาอยุ่ที่การ์ดจอหรือเปล่าช่วยดูให้ทีครับ ปัญหาคือ เล่นเกมเเล้วบางครั้งอยู่ๆภาพเป็นสีเหลี่ยมตามสี บางครั้งภาพบางส่วนในบางมุมก็เป็นสีเหลี่ยมตามสี ท้องฟ้านิ่ง เวลาปัดหน้าจอไปทางอื่นท้องฟ้าก็ยังตามมา บางเกมไม่ควรกระตุกก็กระตุก เเล้วก็อีกกรณีนึงครับ เล่นๆ(War3:dota)อยู่เเล้วค้างสักพักภาพเละครับต้อง Tap ออกมา window เเล้วเข้าไปใหม่ เเต่จากนั้นเกมก็หลุด พอเข้าเกมอื่นเครื่องรีสตาร์ครับ กรณีนี้ลองกับเกมอื่นก็เป็นครับ(bioshock)

ถ้าเป็นที่การ์ดจอจริงจะได้เอาไปเคลมครับเพราะเพิ่งมาซื้อวานเองครับ... เเละที่อยากพกไปเเต่การ์ดเพราะว่าบ้านอยู่ไกลจากร้านพอสมควรครับ

อ่ออีกอย่างถ้าไม่ถึงอาทิตย์เปลี่ยนตัวใหม่นี่ได้วันนั้นเลยป่ะครับ เพราะต้องรีบเอามาทำงานเเล้ว TT

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

อ่ออ อีกอย่าง ในปัญหาที่กล่าวมาข้างต้นจะเคลมได้ไหมครับ.. ขอบคุณครับ
    Last edited by formalin; 7 Nov 2008, 01:08:50.

ถ้าไม่ถึง7วันต้องไปครบ กล่องมันอะ เขาจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ถ้าซื้อร้านเดียวกันทั้งเครื่องจะเอาไปทั้งเครื่องก็ได้ แต่ถ้าเกิน7 วัน ไปการ์ดอย่างเดียวก็ได้ครับ

Comment

อ่อครับผม

เเล้วตามปัญหาที่กล่าวมันข้างต้นนี่พอจะเคลมได้ไหมครับ เเล้วปัญหานี้มันเกิดจากการ์ดจอหรือป่าวครับ

Comment

ถ้าตัวการ์ดมีปัญหาจิงๆ เค้าเปลี่ยนให้ครับ

Comment

ส่วนใหญ่ไม่เกิน 7 วันเขาจะไม่ค่อยเรื่องมากอะ บางที่ไม่เทสด้วยอะ-*- ไปหยิบมาให้เลยอะแล้วแต่ร้านนะ

Comment

ครับผม

..
            .

ขอดันนึดนะครับ อยากรับฟังความเห็นจากหลายๆท่านสมาชิกครับผม

Comment

พกไปทั้งกล่องของแถมแผ่น

ไปบอกการ์ดมีปัญหา ภาพแตกภาพเสีย เปลี่ยนตัวใหม่ได้ไหม

ถ้าร้านไม่ยุ่งยาก เค้าก็เปลี่ยนให้ครับ

ว่าแต่ซื้อมาจากร้านไหนครับ การ์ดยี่ห้ออะไร

Comment

ปกติเวลาไปเคลมผมพกไปทั้งกล่อง + แผ่น + สาย

เพราะเคยเอาไปแต่การ์ดบางที่มันไม่รับเคลม (เซงจิต - -*)

Comment

เป็นกะ Driver หรือป่าวคับ

ลองโหลด Driver ตัวอื่นมาใช้ดูก่อนก้อได้คับ

Comment

Driver เปลี่ยนเเล้วครับ เป็นเเบบเดิมครับผม
                    การ์ดยี่ห่อ gforce ครับผม

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

Comment

ยี่ห้ออะ asus หรือ xfx หรือ inno อะ แล้วประกันของอาไรร้านอะไรครับ

Comment

Originally posted by formalin View Post
                        Driver เปลี่ยนเเล้วครับ เป็นเเบบเดิมครับผม

ยี่ห้อการ์ด

กำ

Comment

Originally posted by formalin View Post

อ่อ ยี่ห้อ gforce

.....กำอีกคน -*-

Comment

เหอๆๆ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง hardware น่ะครับ TT

Comment

Working...
                            X