Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครมแรม 3 เดือน เคยเจอมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครมแรม 3 เดือน เคยเจอมั้ย

ปกติจะไม่ค่อยมาตั้งกะทู้ในห้องนี้สักเท่าไร
    เรื่องของเรื่องคือว่าผมได้ซื้อแรม มือสองคือไปซื้อต่อเขามา ยี่ห้อ RAMBO 1GB 2 แผง เป็น DDR2 บัส 800 ประกันร้าน M&D ตรง ชั้น 3 แล้วพอดีว่าถัดมา ผมก็ได้ขายต่อไปอีกท่านนึง โดยส่ง EMS ไปให้ ก่อนส่งเราก็เทสแล้วว่ามันใช้ได้ พอของไปถึงแล้ว เขาบอกว่า ''น้องแรมมันเสียแผงนึงนะ ส่วนอีกแผงนึงไม่เสีย" เอ่อออ โอเค ผมก็ไม่ว่าอะไร งั้นพี่ส่งกลับมาให้ผมละกัน เดี๋ยวผมส่ง OCZ ไปให้แทน พอได้ของกลับมาปุ๊บ ผมก็เอามาเทสเลย เอ่อ มันเสียจริงแฮะ เสียไปแผงนึง ผมก็รีบเอาแรมที่เสียแผงนึงนั้นไปเครมเลย พอไปถึง ร้านมันไม่ทําอะไรเลยครับ ผมก็บอกว่าเสียเปิดไม่ติด แล้วมันก็รับแรมไป เสร็จแล้วก็ให้ใบเครมมาเลย บอกว่า "รออีก 3 เดือนนะ พอดีมันต้องส่งไปเครมที่เมืองนอก" ไอ้************************************************ ผมก็ถามว่า ไปเครมแรมแผงนึงใช้เวลาถึง 3 เดือนเลยเหรอพี่ เขาก็บอกว่าใช่ แล้วไม่มีแรมสํารองมาให้ใช้ก่อนเหรอ เขาก็บอกว่าไม่มี ผมก็เลยเลียบๆๆเคียงๆๆถามไปว่า ของใหม่ละมีมั้ย เขาบอกว่ามีทันทีเลยครับ ผมก็เลยบอกต่อไปว่าแล้วผมจะเอาอะไรใช้ละ เขาบอกว่า แล้วแต่น้องสิ มันไม่ใช่เรื่องของพี่ ผมรีบเดินออกจากร้านมันเลย

การแต่งตัวมีผลต่อการเครมของมั้ยครับ เคยมีคนบอกผมมา แต่งตัวดี อาจเครมได้เร็ว จริงมั้ย ถามผู้รู้หน่อย

เครมแรม 3 เดือนมันนานมั้ยใครเคยเจอบ้าง ปกติท่านๆๆพี่ๆๆๆ เครมที่ใช้เวลาเท่าไรครับ

เซ็งครับ ต้องมารอแรมเครม 3 เดือน สุดท้ายกรูไม่รอแระ ไปถอย GEIL ซิงค์ส้มที่ร้าน Saveway ร้านเขาดีมากเลย แถมเสียเปลี่ยนได้เลย ถ้ามารอเสียเวลาทํามาหากินหมด

สุดท้ายกรูจะไม่ไปซื้อของกับมันอีกแล้ว แหม ทําปายได้ เครมแรม 3 เดือน

ผมไปเครมวันที่ 6/10/2551 ครับ ตอนนี้ผ่านไปเดือนนึงแระ ต้องรออีก 2 เดือน เห้อออออ
    Last edited by visionnet; 7 Nov 2008, 01:51:33.

ส่งเคลมนอกให้อย่างมาก 1 เดือน

Comment

M&D 5555555555555555

สมๆๆๆ เคยโดนร้านนี้หลอกขายของด้วย อิอิ

Comment

ไอคำว่า...แล้วแต่น้องสิ มันไม่ใช่เรื่องของพี่
        เห็นแล้วจี๊ดเลยครับ
        ไม่น่าจะแค่เดินออกจากร้านมันนะครับ ....
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เซง***นเลยครับแบบนี้

Comment

-*-

Comment

M&D โดนมาแล้วครับ ซื้อ 5000+be กล่องถูก แต่ข้างในเป็น 4400+
              ปล. ให้ผู้หญิงไปซื้ออ่า อยู่ ตจว.
              Last edited by Camfrog_Terms_Of_Service; 7 Nov 2008, 06:12:40.

Comment

โอ M&D แถวบ้านกรุ สวะมาก สุดจะบรรยาย

Comment

ร้านนี้ผมเคยอุดหนุนสมัย socket462
                  แต่เจอเหตุการณ์เครม CPU AMD (462)
                  เค้าว่าไม่มีของ จะคืนเงินให้ (แต่หักค่าเสื่อมราคา) แล้วให้น้องไปหาซื้อเอาใหม่
                  แต่ที่รู้คือ ประกัน CPU เหลือหลายปีเพราะซื้อใช้ได้ไม่ถึงปี แบบโคตรเซ็ง
                  แล้วมันคืนเงินให้มาแบบผมต้องเพิ่มเงินไปถึง 1 ใน 3 ของราคาเต็มเพื่อไปซื้อตัวใหม่ที่ร้านอื่น
                  สมัยนั้นยังเรียนหนังสืออยู่ เงินก็ไม่ค่อยจะมี เจอบริการปัดความรับผิดชอบแบบนี้...

ตั้งแต่นั้นมาร้าน M&D ผมไม่เคยไปเสียเงินซื้อของกับมันเลยครับ

Comment

ดันเพื่อให้ทราบ

Comment

หักทิ้งหน้าร้านเลยครับ ล้อเล่นครับ

Comment

จะเอาอะไรมากมายกับ M&D
                        แล้วคาดว่าเมื่อครบ3เดือน มีหวังจะได้ของคืนมั้ยหละ .... (รอดูกันไป)

Comment

เป็นผม ขยำเเบ๊งค์พันปาใส่หน้าซื้อเเรมมันใหม่เลย

Comment

เคลม flash drive ของ hp กับร้าน jib ไป 2 เดือน

Comment

เคยซื้อของร้านนี้อยู่ครั้งนึง แต่โชคดีไม่มีปัญหาเคลมกับมาน 555+ รอดปาย

Comment

Working...
                              X