Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Crysis : war Head จบแล้วบ้างครับมาวิจารณ์กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kirthe3rd View Post
    แต่ที่ผิดหวังเล็กน้อยคือทีมงานดันบอกว่าทางเลือกมีหลากหลายขึ้นไม่จำเป็นต้องเป็นเส้นตรง

ไม่เห็นมันจะหลากหลายยังไงเลย ภารกิจรองก็ไม่เห็นจะมีส่วนให้เนื้อเรื่องเปลี่ยนไป มีด่านนึ่งที่ภารกิจรองบอกว่าให้ไปเอาอาวุธในตู้คอนเทนเนอร์สามแห่ง ไปแล้วก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรเลยครับ เพราะกระสุนก็เต็มอยู่แล้ว

แต่โดยรวมแล้วสนุกดี แต่บอสใหญ่ง่ายมาก มีจุดหลบมุมอยู่จดนึง ยืนยิงตรงนั้นจะไม่เสียเลือดเลย ลูกๆ มันก็ไม่มาทำร้ายเราด้วย

สุดท้ายสั้นมากเลยครับเกมนี้ ระดับความยากน้อยกว่าภาคแรกประมาณ 1 ใน 10 เลยครับ เล่นภาคนี้ไม่ตายเลยครับ แต่ภาคแรกตายไปหลายที
    ไอ่ที่ไม่ตายเล่นระดับไหนครับ ยากสุดป่าว ?

Comment

ผมว่านะ ตัว warheads เนี่ย มันสนุกก็ไอ้ตอนที่มันด่ากันอะครับ ภาคแรกเบื่อๆเพราะไม่ค่อยมีคนพูด

ตัวเสริมนี่ มันด่ากันทุก 5 นาที บอกให้ทำนู่นี่ไม่ได้หยุดเลย 5555+

Comment

ยิงมันดีบู๊สะใจแต่สั้นไปหน่อย เฮ้อ

Comment

ผมเล่นภาคนี้จบก่อนแล้วค่อยหาภาคแรกมาเล่น ที่เป็นแบบนี้เพราะตอนแรกเข้าใจผิดคืดว่านี่เป็นภาคแรก ที่ไหนได้ดันเข้าใจผิด แต่ก็เป็นความเข้าใจผิดที่คุ้มค่าจริงๆ

Comment

สั้น

Comment

เล่นแล้วรู้สึกภาคนี้บทพูดดูมีอารมณ์ดีครับ ภาคที่แล้วเหมือนหุ่นยนต์ไปหน่อย สั่งอะไรก็ทำ อีกอย่าง ชอบตรงที่เรา(เหมือน)ได้รู้นิสัยนายPsycoมากขึ้น ประมาณว่ามีอารมณ์ร่วมดี
              ต่อมา ดีขึ้นที่ไม่มีอะไรมาให้ปวดหัวเช่นด่านเอเลี่ยน ต่อมาบอสก็สนุกๆ เล่นได้ไม่ยากเกินไป วิ่งๆ ยิงๆ หลบๆ ที่สำคัญ ภาคนี้บู๊กระจาย ผมว่าสนุกกว่าภาคแรกล่ะ

เรื่องเกมสั้น ไม่รู้สิ ผมว่าดีแล้ว เพราะไม่ชอบเล่นเกมยาวๆ

Comment

เกมส์สั้น เล่นมันส์ ชอบๆๆๆๆ

Comment

Working...
                X