Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่มเกมส์แล้ว เครื่องดับครับ เป็นเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่มเกมส์แล้ว เครื่องดับครับ เป็นเพราะอะไร

พอดีเพิ่งได้ 9600GSO OC มา เล่นAss Creed ซักพักดับซะงั้น อาการไฟไม่พอเปล่าครับ ผมใช้ PSU Gview420W หรือเป็นปัญหาที่ตัวการ์ดครับ

เอ้อ ผมเล่นAss Creed แล้วกระตุกนะ ปรับ High หมด ไม่รู้เป็นที่เกมส์ไหม เพราะเป็นVer Russia

การ์ดอาจร้อนเกินก็ได้ครับ
    หรือไม่ก็ไฟไม่พออย่างท่านว่าแหละ

Comment

ร้อนเหรอครับ ผมไม่ได้ oc เลยนะ

Comment

ของผมก็เป็นเล่นเกมแล้วบางที Restart เครื่องเองถ้าเกิดจาดความร้อน มันร้อนที่ CPU หรือการ์ดจอครับ
        E4300 1.8@3.24 + Tuniq Tower
        Spark 8800GT Zero1 ไม่ OC ครับ

Comment

Full load เท่าไหร่ครับ

Comment

อ่าครับ สงสัยผมไม่ได้ต่พัดลมเคสมั้ง กลัวไฟไม่พอ

Comment

ไฟไม่พอครับ ผมก็เป็น ตอนใช้ 9800GTX+ ต้องเปลี่ยนpowerใหม่หายขาดครับ

Comment

psu ไม่พอป่าวคับ ผมไม่แน่ใจนะคับ

Comment

PSU G-view ชื่อก็ไม่น่าไว้ใจเเล้วครับ

Comment

Working...
                  X