Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น fallout 3 แล้วก็โอ้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tonzeero View Post
    ตัดเฮดทิ้งครับ เอ้ยๆ ล้อเล่นครับ อิอิ

คนที่เป็นอาการแบบนี้บ่อยๆ ทางการแพทย์ถือว่าเป็นโรคครับ

โดยเขาให้ชื่อว่า "Motion Sickness"

คือเล่นเกมส์หรือจ้องมองอะไรที่เคลื่อนไหว แต่ตัวอยู่อยู่กับที่ นานๆแล้วเกิดอาการเวียนหัว อยากอาเจียร

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้น ให้เอาหัวจุ้มน้ำก่อนอาการที่เคยเจอ

หลังจากเล่นไปซักพักถ้าเกิดอาการอีก ให้เอาหัวจุ่มน้ำอีก ให้เปียกโซกเลยนะครับ แล้วมาเล่นต่อ

ทำแบบนี้บ่อยๆเรื่อยๆ อาการนี้ จะค่อยๆหายไปเอง โดยที่เราไม่รู้ตัวครับ

ที่ทำแบบนี้เพราะ เป็นการ Refresh ตัวเอง เมื่อเจออาการคลื่นไส้ บ่อยๆ ร่างกายจะเคยชินและทนได้ครับ

เหมือนการขมิบก้นเพื่อความฟิตไงครับ ^^
    นี่ท่านจะเล่นเกม รึเตรียมตัวไปออกรบเนี่ย -____-''

Comment

เล่นเองไม่เป็น...แต่..ดูเขาเล่นเรียกพยาบาลเลยครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ
        สำหรับ FarCry 2 โดยเฉพาะ
        เกมอื่นไม่เป็นครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

555 นึกว่าผมเป็นอยู่คนเดียว ผมเคยปรึกษาพ่อนะ พ่อผมบอกเห็นป่าว เล่นแต่เกมส์เนี่ยเริ่มเกิดอาการประสาทหลอน เอ้า ว่าผมซะงั้น เหอๆ

Comment

Working...
          X