Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเรื่อง svchost.exe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเรื่อง svchost.exe

คือมีปัญหาตรงที่ ปกติ เครื่องจะรัน svchost.exe อยู่ 5 ตัวซึ่งจะกิน page file ไปประมาณ 120m ตอนเปิดเครื่อง แต่พอเวลาต่อเนต เครื่องจะรัน svchost.exe เป็น 9 ตัว เเล้ว ตรง page file มันกินไป ประมาณ 1000 m ตลอดเลย ไม่ทราบเกิดจากอะไร เเก้ไขได้ยังไง ขอบคุณมากครับ มีวิธีไหนที่ไม่ต้อง ฟอแมตเครื่องบ้างไหมครับ

เเสกน ไวรัส สปายเเวร์ของท่าน เเสกนคอมก่อนครับ เผื่อท่านเจอดี

ใช้โปรเเกรม hijackthis ตรวจสอบจัดการ
    ปัญหานี้เจอกันเยอะครับ

ลองพิมในกูเกิล svchost.exe จะเจอเเนวทางเยอะเลยครับ

Comment

คือลืมบอกไปครับ ว่า สเเกนเรียบร้อยเเล้ว ใช้ eset ของ nod32 นี่เเหละครับ แต่มันไม่เจออะไร

Comment

Working...
      X