Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการเพิ่มแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการเพิ่มแรม

Main Board = ASUS P4B533
    CPU = Intel P4 506J 2.30 GHz
    RAM = Kingston CL3 400MHz 512 M 1 แผง
    คือจะซื้อแรม 1 G มาเพิ่มอีก 1 แผง ใส่ไปแล้วมันจะเรียกใช้ได้เต็มที่มั้ยคับ แนะนำด้วยนะคับ พอมีงบอยู่บ้าง

400 512 อีกแผง DULA (รุ่นนี้ DUAL ได้เปล่าหว่า)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      400 512 อีกแผง DULA (รุ่นนี้ DUAL ได้เปล่าหว่า)
      คือผมจะซื้อมาอีก 1G ให้เป็น 1.5 เลยอะคับจมีปัญหารึเปล่า ลืมบอกไปเมนบอร์ดผม AGP นะคับ

Comment

ใส่ได้เลยครับ 1.5 G นะ อาศัยปริมาณใว้ก่อน หิหิหิ ได้เปรียบ
        Dual หรือไม่ Dual ไม่ต้องสนแล้วละครับ เน้นเยอะดีครับ

Comment

ลืมบอกไปเมนบอร์ดผม AGP นะคับ
          ไม่เกี่ยวครับ นั่นมันพอตก้าดจอแล้วว

Comment

เพิ่มตามกำลังงานครับ
            มีหลายคนที่ซื้อเครื่องราคาเกือบ 5 หมื่นมาเพื่อพิมพ์ Word ครับ

Comment

Working...
            X