Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Space ใช้จอยกัน หรือKeyboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Space ใช้จอยกัน หรือKeyboard

Dead Space ใช้จอยกัน หรือKeyboard

Keyboard ครับ และ เมาส์ ครับ

Comment

Originally posted by ubuntu™ View Post
      Keyboard ครับ และ เมาส์ ครับ
      ขอบคุณมากครับท่าน วันนี้จะไปเอาแร้นครับ อิอิ

Comment

คีบอด

Comment

ใช้จอย Xbox360 ครับ จะได้อยู่ ห่ า ง จากจอ ได้ไกลขึ้นหน่อย ใช้เม้า กับ คีย์บอร์ดแล้วรู้สึกว่ามันใกล้จอไป เล่นนานๆแล้วปวดตา ชิบ
          จอยช่วยทำให้ผมผ่านเกมส์มาหลายรอบละครับ แถมสั่นด้วย
          Last edited by Apisheep; 7 Nov 2008, 23:12:12.

Comment

โทษทีกดเบิ่ลไปหน่อยเด่งสองอันเลยครับ
            Last edited by Apisheep; 7 Nov 2008, 22:45:01.

Comment

Xbox360 Controllerครับ วิ่งหนีมันส์ สั่นได้!! แต่ยิงไม่ค่อยโดนซะงั้น เหมือนตอนเล่นGOWเลย เหอๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                Xbox360 Controllerครับ วิ่งหนีมันส์ สั่นได้!! แต่ยิงไม่ค่อยโดนซะงั้น เหมือนตอนเล่นGOWเลย เหอๆ
                เกมส์แนวนี้ใช้จอยบ่อยๆก็คล่องครับ แต่จะให้เล็งแม่นสู้เมาท์คงลำบากที่จะเอามาเปรียบเทียบกัน

แต่เล่นโดยใช้จอยแล้วสั่นได้ ก็ทำให้ตัวเกมส์สนุกขึ้นเยอะเลยครับ สำหรับผมนะ

Comment

คีย์บอร์ด เม้าส์ ครับ

Comment

ใช้ mouse แล้วมันหนืดๆ ว่าปะ

Comment

จริงเม้าหนึดๆอะ ระแวงหลังตลอดกลัวหันไปยิงไม่ทัน

Comment

^
                        ^
                        ปรับ vsync ดูครับ เป็น off (ของผมไม่หน่วงน่ะ วิ่งยิงยังกะอารมณ fps เลย)

ผมใช้ joy ครับ เพิ่มความย้ากเข้าไป (joy ps2)
                        ใช้ เมาสท+คียบอร์ด ดูง่ายไปเลย - -.. ทำอะไรได้ดั่งใจหมด
                        ตอนใช้ joy ค่อนข้างจะรนสำหรับผม ทำให้ ความย้ากมันเพิ่มขึ้น อีกขั้น เอิกสๆ

Comment

ผมใช้ ทั้งสองอย่างเลย ครับ
                          ทั้ง จอย ทั้งคี ทั้งเมาส์

แต่เมาส์ ผมก็รู้สึก มันหนืด เหมือนกันนะ

Comment

ผมมีจอย กับ mouse+keyboard

เกมแนวนี้ผมไม่ถนัดจอยอะ สงสัยยังไม่ชิน เลยใช้ mouse keyboard แทน

ผมว่าเกมยิงปืน ยังไง mouse keyboard ก็เทพสุด

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                              ผมมีจอย กับ mouse+keyboard

เกมแนวนี้ผมไม่ถนัดจอยอะ สงสัยยังไม่ชิน เลยใช้ mouse keyboard แทน

ผมว่าเกมยิงปืน ยังไง mouse keyboard ก็เทพสุด

ผมว่าเกมยิงปืน ยังไง mouse keyboard ก็เทพสุด ตามนั้นแหละ

Comment

Working...
                              X