Announcement

Collapse
No announcement yet.

...รบกวนครับ ท่านใด มี Driver M/B Asus P2B รายละเอียดด้านในครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...รบกวนครับ ท่านใด มี Driver M/B Asus P2B รายละเอียดด้านในครับ...

...คือว่า เพื่อนผมได้มรดกตกทอด มาจาก ญาติอีกทีนึงเป็น case เก่าๆตัวหนึ่งแต่ไม่มี harddisc เขาเลยไปหา harddisc เก่าๆจากเพื่อนได้มาตัวหนึ่ง ก็เลยนำมาลง windown ใหม่ ...ปัญหามันอยู่ต่อจากนี้ครับ พอลง windown เสร็จ ...ผมถามหา Driver m/b เขาบอกไม่มีแผ่นอะไรมาด้วยเลย...กล้วยทอดแล้ว!..ปัญหาก็คือ มันหา การ์ดจอ , การ์ดเสียงไม่เจอ ( แยกต่างหาก )จึงอยากขอความช่วยเหลือครับ ท่านใดมี driver รุ่นนี้ขอความกรุณาด้วยครับบ...จะขอบคุณอย่างสูงครับ

http://www.active-hardware.com/engli...nboard/p2b.htm

ตัวนี้รึปาว

Comment

...ครับผม!..ตัวนี้เลยครับ...ว่าแต่ที่ load driver มันอยู่ตรงไหนครับท่าน...วานบอก ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

Comment

..ย้งรอผู้รู้อยู่นะครับ หรือว่าท่านใดมีวิธีอื่นอีกรบกวนหน่อยนะครับ
        ปล. serch หาในgoogleแล้วนะครับเจอแต่ bios ส่วนdriver
        ไม่เจอเลยครับ link ตายหมดเลย...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

!

Comment

...Thanks U Very much krub khun piccolo2....

Comment

...เอ่อ ท่านpiccolo2ครับ คือว่า พอเข้าไปแล้วเจอแต่หน้า Bios เหมือนเดิม พอไป click ตรงหน้า driver รอเป็นครึ่งชั่วโมงก็ยังไม่เกิดอะไรขึ้น รบกวนอีกครั้งครับมันมีวิธี load ยังไงครับ...รอคำตอบอยู่ครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

คุณลงวินโด้ตัวไหนครับ?
                  ลองลง driver การ์ดจอและการ์ดเสียงดูหรือยัง?

เท่าที่จำได้ asus p2b ไม่ต้องลง mainboard driver อะไรเลยครับ
                  win98 นี่ไม่แน่ใจ แต่ถ้า xp ล่ะไม่ต้องลงแน่

Comment

ก็กดตรงเครื่องหมาย+ครับ เดี๋ยวมันก็แตกเป็นข้อย่อยๆเอง Clicking the "+" symbol will expand the folder or "-"

Comment

...อ้าวเหรอครับ ไม่ต้องลง driver เหรอครับ ถ้างั้นที่มันมองไม่เห็น sound นี่ต้องลง driver sound ใช่ไหมครับ
                      แต่มันเป็น on bd.นี่ครับดูยังไงดีครับ...

Comment

Working...
                      X