Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับเบิ้ลคลิกไดว์แล้วมันขึ้นหน้าต่างใหม่แก้ยังไง ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดับเบิ้ลคลิกไดว์แล้วมันขึ้นหน้าต่างใหม่แก้ยังไง ช่วยทีครับ

เวลาที่เราดับเบิ้ลคลิกไดว์ทำไมมันขึ้นหน้าต่างใหม่อ่ะ

แก้ไม่เป็นเลยจัดการลงวินโดวส์ใหม่ครับ

หลังลงเสร็จ----------------> ไดว์Cดับเบิ้ลคลิกแล้วปกติ ไม่ขึ้นหน้าต่างใหม่
    ไดว์D ดับเบิ้ลคลิกแล้วยังคงขึ้นหน้าต่างใหม่อยู่

แก้ยังไงอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นไวรัสหรือเปล่า

ไปที่ My Computer > Tools > Folder Options... > ตรงแท็ปเลือก General ไปที่ Browse folders เลือกหัวข้อที่ 1 คือ Open each folder in the same window คับ ประมาณนี้.....

Comment

หรืออีกอย่างก็คือโดนไวรัสครับ

combofix ช่วยท่านได้ ผมโดนอะไรมันก็แก้ได้หมดครับ ลองหาดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

โห้ววว ช่วยเหลือกันรวดเร็วดีจิงๆ

Comment

ผมโดนเต็มๆ
            เป๊ะอย่างแรง

Comment

Working...
            X