Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI HD 4850 ดูหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI HD 4850 ดูหนังครับ

คือผมใช้ pwc 4850 ดูหนัง มันจะมีเส้นกลาง จอดังรูปอะครับ พอแก้ได้ไหม ผมใช้ Driver 8.8 นะครับ

เจิมๆ

Comment

หลนแล้ว ดันๆ

Comment

คุณไม่บอกอะไรเลยอ่ะครับ จะให้ช่วยยังไง บางทีบอกชื่อรุ่นการ์ดจออาจจะไม่มีประโยชน์ด้วย ถ้าคุณไม่ได้ enable dxva

เส้นแบบนั้นน่าจะเรียกว่า tearing
        งั้นคุณลองหาโหลดโปรแกรม media player classic homecinema มาใช้ครับ แล้วไปที่ options > playback > output ติ้กถูกตรงช่อง direct3d fullscreen (remove tearing) แค่นี้น่าจะช่วยแก้ปัญหาได้ ส่วนวิธีใช้โปรแกรมอย่างละเอียดลองหากระทู้สอนวิธีใช้โปรแกรมนี้ของคุณ dojo-man ในห้อง software ครับ ผมขี้เกียจหาลิ้งให้

Comment

ผมก็บอกแล้วน่า pwc 4850 อะ

Comment

รอผู้รู้มาตอบ..

Comment

ช่วยทีเน้อ

Comment

แรก เป็น แต่ อัพไดร์เวอร์ เป็น ตัว ใหม่ ในเว็บ ก็ หาย แล้วว ..

Comment

อืมมมม ไม่รู้แฮะ ตอนนี้ย้ายมาvista เต็มที่ มันดูหนังปรกติดีนะ

Comment

Working...
                  X