Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเบิร์นชุดเครื่องเสียงจำเป็นต้องใช้ไฟล์เบิร์นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเบิร์นชุดเครื่องเสียงจำเป็นต้องใช้ไฟล์เบิร์นไหมครับ

การเบิร์นชุดเครื่องเสียงจำเป็นต้องใช้ไฟล์เบิร์นไหมครับ มีบางท่านบอกว่าจะทำให้ลำโพงพังมาแล้ว ผมเคยลองก็โอเคเลยครับ ท่านอื่นเป็นไงกันบ้าง ขอความรู้กันหน่อยขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปิดเพลงฟังไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เข้าที่เองครับ ใจเย็นๆ ไม่ต้องใช้ไฟล์หรอก

Comment

ตามด้านบน ไม่จำเป็นเสมอไป เพลงทั่วๆไปแหละครับแต่ต้องมีความหลากหลายของเพลงมากหน่อย แค่นั้นเอง

Comment

เคยลองไฟล์เบิร์นมาแล้วครับ จะมีเสียง ต่ำจนถึงสูงเลย แบบที่ว่าเปิดเบาก็จะได้ยิน จี๊ดๆๆ เลย น่าจะเป็นการปรับการทำงานของใหม่ได้ดีนะผมว่า รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

อย่าใช้จะดีกว่า...

Comment

เบิร์นลำโพงนะครับ
            แนะนำให้เปิดเพลงฟังไปเรื่อยๆตามที่คุณ Anubizy_GOLD กับคุณ fishow บอกเอาไว้แหละครับ ดีแล้ว
            เพราะว่าเราก็จะได้ฟังเพลงไปพร้อมๆกันด้วย ฟังด้วยความแฮปปี้

เปิดฟังโทนเสียงพวกที่มันมีความถี่ไล่ไปตั้งแต่ 20Hz ไปจนถึง 20kHz
            มันก็ทรมานกันทั้งหูคนและทั้งลำโพงนั่นแหละครับ
            เกิดลำโพงไม่ดีจริงแล้วไปขับเสียงพวกความถี่ต่ำสุดหรือไม่ก็ความถี่สูงสุดพวกนี้เป็นเวลานานๆ
            เสี่ยงต่อลำโพงเจ๊งอีก
            แต่ถ้าชอบก็ไม่ว่ากัน

Comment

ผมแนะนำเป็นแผ่น master แนวเพลงที่ชอบ Burn ไปเรื่อยๆดีกว่าคับ

Comment

เปิดไฟล์เพลง FLAC ครับ
                เสียงมาตั้งแต่แรกเบิร์น...55+

Comment

Burn เอาไว้ก็เข้าที่เร็ว ถ้าไม่ Burn ก็เข้าที่ช้า เพราะบางช่วงความถี่ไม่ได้ถูกกระตุ้นให้ใช้งาน มันก็ไม่ทำงาน ถ้าถูกกระตุ้นนิดๆ หน่อยๆ มันก็ยังถือว่าไม่เข้าที่ ก็แนะนำว่าให้หาแผ่นดีๆ มาทำการ Burn ก็น่าจะทำให้ได้เสียงที่ดีขึ้นหน่ะครับ

Comment

ผมว่าจำเป็นนะ...เหมือนรถ ถ้าไม่อัดมันบ้างก็เร่งไม่ขึ้น ถ้าตะบี้ตะบันอัดมันก็เจ๊ง
                    เบิร์นบ้าง อัดแรงๆๆบ้าง ล้างเสียงสูง เสียงต่ำบ้าง จะดีมากครับ
                    ฝากขวัญใจผมให้ท่านด้านบน เอาไว้เบิร์นเสียงแหลมบ้างนะครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                      ผมว่าจำเป็นนะ...เหมือนรถ ถ้าไม่อัดมันบ้างก็เร่งไม่ขึ้น ถ้าตะบี้ตะบันอัดมันก็เจ๊ง
                      เบิร์นบ้าง อัดแรงๆๆบ้าง ล้างเสียงสูง เสียงต่ำบ้าง จะดีมากครับ
                      ฝากขวัญใจผมให้ท่านด้านบน เอาไว้เบิร์นเสียงแหลมบ้างนะครับ
                      ผมว่าคนนี้เบินใจผู้ชายไปหลายคนแระฮะ

Comment

เปิดเพลงตามแนว ที่เราชอบ อะครับ

Comment

เปิดเพลง ฟังไปเรื่อยๆตามใจชอบ เบิร์นไปในตัวครับสบายใจสุด
                          หากใช้ไฟล์อาจมีความเสี่ยงทำให้ลำโพงพังได้เช่นกัน หากลำโพงไม่มีคุณภาพดีพอ เนื่องจากอาจเกิดความถี่resonance ในช่วงการไล่ของเสียงหรือในการขับความถี่ต่ำหรือสูงมากๆเป็นเวลานานๆ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                            โอ้ ขอบคุณพี่เสือหลาย ผมโหลดมาเบิร์นได้หลายตอนล่ะ เอิ๊กกกกกกส์ Burn แล้วเร่าร้อนขึ้นเยอะเลยครับ

Last edited by TuiLor; 26 Nov 2010, 12:33:10.

Comment

ผมว่าหาเพลงดีๆเพราะๆ เลือกเอาหลายๆแนว ที่ทำให้เราฟังได้เรื่อยๆ ฟังได้นานๆไม่เบื่อไม่เลี่ยน นั่นแหละครับ ยิ่งหลากหลายแนว ความถี่มันก็หลากหลายเสียงแล้วครับ ไฟลืเบริน์มันเร่งการทำงานของลำดพงไปครับ แถมคนฟังก้ฟังไม่รู้เรื่อง คนฟังด้วย(รอบๆตัว)จะพานบ่นเอาครับว่าไปเปิดอะไรเข้าหูเขาครับ เลือกเอาที่เป็น320kb.ก็ดีครับ เสียงที่มันแอบๆว่อนๆมักจะโผ่ลมาให้ได้ยินครับ เอาลุกทุ่งมั่ง ลูกกรุงมั่ง เพลงเก่าๆเพราะๆ เพลงใหม่ๆตามสมัยมั่ง เท่านี้ก็โอเคนะ (เอาเพลงที่คนเาฟังได้เบริน์นั่นแหละดีที่สุดแล้วครับ..ผมว่าอย่างนี้นะ)

Comment

Working...
                              X