Announcement

Collapse
No announcement yet.

- - - มาดูแล้วช่้วยวิเคราะห์โจทย์ ปัญหาของ MSI 4850 ของผมหน่อยครับ - - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - - - มาดูแล้วช่้วยวิเคราะห์โจทย์ ปัญหาของ MSI 4850 ของผมหน่อยครับ - - -

เฟรมเรตจะพุ่งขึ้น ขณะที่popup msn เด้งขึ้น เป็นไปได้ยังไง จะแก้ยังไงดีครับ

ตอนนี้ผมเล่นเกมอยู่เกมนึง ในโหมต windowed mode ซึ่งเฟรมเรต จะอยู่ที่ราวๆ 12 - 15 fps โดยปกติ โดยที่ออนไลน์ MSN ไปเล่นไปด้วย โดยมีปัญหาอย่างนึงที่สงสัยอยู่ว่า ขณะที่เล่นไปนั้น ถ้าเกิดมีใครออนไลน์ MSN โดยที่จะมี popup ชื่อคนนั้นขึ้นมา ช่วงระหว่างที่ popup เลื่อนขึ้น - ลง นั้น เฟรตเรต ในช่วงระยะเวลานั้นจะดีขึ้นมามาก โดยจาก 12-15 จะกลายเป็น 20 - 25 fps ได้เลย และภาพในเกมจะต่างกัันกับตอนเล่นอยู่ปกติทันทีซึ่งดีมากๆ ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นผมเช็ค cpu usage มันปกติ ทั้ง 2 ช่วงเวลา ไม่แน่ใจว่าผมไปทำอะไรผิดเกี่ยวกับกาดจอหรือป่าว -*- รบกวนช่วยชี้แจง หน่อยครับ อยากทำให้มันแรงเท่าๆกัน ตอนนี้ผมลองลบ Windows แล้วลงใหม่ ปรากฎว่ามันก็ยังคงเป็นเช่นเดิม สงสัยมากว่าเป็นสาเหตุเพราะว่าอะไร -*- มีวิธีแก้ม่ะครับ

ขอบคุณครับ

สเป็คคอมที่ใช้อยู่
    AMD althonx2 4800
    RAM 4GB
    MSI 4850

ผมอยากรู้มากกว่า ว่าเกมอะไรทำให้ 4850 เฟรมต่ำได้ขนาดนั้น

Comment

World of Warcraft : Burning Crusade ครับ ปรับ Max สุดทุกอย่าง

แปลกตรงที่ ปกติ msn popup ขึ้น เฟรมเรตน่าจะตก แต่ นี่ มันดันเพิ่ม งงมากครับ แก้ยังไงดี

Comment

Driver ? - - ใช้ window ไรนิ

Comment

ใช้ Driver 8.551.1
          ส่วน Windows Xp Sp3 ครับ

Comment

ปั้มๆ ไม่มีใครทราบวิธีแก้เลยเหรอครับ -*-

Comment

Working...
            X