Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการ์ดจอ Asus 3870 DDR4 นิดหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการ์ดจอ Asus 3870 DDR4 นิดหน่อยคับ

คือเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันคับ คือเวลาเล่นเกมชอบแด้งออกตลอดเลยคับ ไม่รู้ว่ามันเกี่บงกับอะไรหรอ

ปล... ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับกล่องง่ะ 8.43 เฮ่อ ประกัน Dcom ซะด้วยแหละ

เกมส์อะไรบ้างครับครับ ลองหา Driver ตัวใหม่มาลงดูนะครับ

Comment

Originally posted by panjaponotto View Post
      คือเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันคับ คือเวลาเล่นเกมชอบแด้งออกตลอดเลยคับ ไม่รู้ว่ามันเกี่บงกับอะไรหรอ

ปล... ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับกล่องง่ะ 8.43 เฮ่อ ประกัน Dcom ซะด้วยแหละ
      ผมคิดว่าต้องหา download จาก ati driver 32bit นะครับ แผ่นที่แถมมาอาจเป็น64 bit ก็ได้ ลองดูครับ

Comment

ที่มันให้มามีทั้ง 64bit และ 32bit อยู่แล้่วในแผ่น

แล้วอย่าคิดว่าเจ้า 64bit จะลงใน 32 bitsได้นะครับ แต่ 32bit จะสามารถลงใน 64bits ได้แต่ไดร์เวอร์โดยปกติไม่ใช่แน่ๆครับ

แล้วก็ลองไป โหลด Driver ดู 8.10 ละครับ 8.43 เก่าแล้วครับเข้าใจไม่ผิด ช่วง 8.5-8.8 ค่อนข้างมีปัญหาแต่พอ 8.9 เริมโอและดีขึ้นเรื่อยๆครับ

Comment

มันไม่เหนมีให้เลือกเลยว่า 32 bit หรือ 64 bit ง่ะ ก้อ install ธรรมดา เกี่ยวมั๊ยว่า ใช้เล่นพวกเกมใช้สเปกสูงๆ เช่น asscreed/alone in the dark อะไรพวกนี้คับ

ปล..ถามราตาอีกหน่อยละกันคับ x1650 DDr 2 512mb ตัวใหม่แต่ว่า ประกันหายไป 1 ปี เนี๊ย ขายได้เท่าไหร่หรอคับ

Comment

ไม่น่าเกิน 1000 ละครับ ไปโหลดที่ www.ati.com ครับ driver ใหม่

Comment

8.7 ครับลองดู

Comment

7.12 8.3 8.7

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                  ไม่น่าเกิน 1000 ละครับ ไปโหลดที่ www.ati.com ครับ driver ใหม่
                  ผมปล่อยได้ 700 งั๊บ

Comment

Working...
                  X