Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งได้ 280GTX ของ GALAXY ขอ Test Show หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งได้ 280GTX ของ GALAXY ขอ Test Show หน่อยครับ

เพิ่งได้ 280GTX ของ GALAXY ขอ Test Show หน่อยครับ

Q6600+ULTRA 120 EXTREME
    P5K-E
    GALAXY 280GTX
    G.Skill 2GNQ
    WD320AAKS
    ZALMAN500W(เกือบแย่ครับ)
    All in Lian-Li V1000Plus

เริ่มเลยนะครับ

บรรยากาศขณะTest

เนื่องจาก PSU ผมไม่มีสาย 8Pin + หัวแปลง ก็ไม่ให้มา ผมไปเดินหามาทั้งพันทิพย์ก็ไม่มีเลย ผมเลยต่อแบบนี้ซะเลย

ขณะTest การบริโภคไฟ
    -ผมต้องเอา ฮาร์ดิสออก 1ลูก
    -เอา DVD-ROM ออก
    -ไม่งั้นดับครับ แหะแหะ

3D06

ขอบคุณพี่toma33 มากๆครับที่ให้เอาการ์ดจอมาลอง Test ครับ

...ถ้าให้ผมเลยก็ได้นะ งับ จุฟๆ...
    Last edited by Kengjeed; 7 Nov 2008, 22:03:09.

20k สะแล้ว 5555

เทพไปเลย

Comment

อืมดีจัง อยากได้มั้งแต่ไม่มีเงิน อยากซื้อ cpu 555+

Comment

อิอิ เอาของผมไปเทสบ้าง อิอิ-*- ผมเทสไม่ค่อยเก่งอะ-*- ของผม4870x2 ได้แค่13000เอง ยังงอยู่นี้น้อยมากๆๆ อาจะเป็นเพราะ cpu ไม่แรง แต่เล่นเกมส์ลื่นมากๆ
        Last edited by Kopapa; 7 Nov 2008, 21:56:37.

Comment

แรงโคตร !!!

Comment

(รับประทานไฟ)อย่างเเรง

Comment

Function Panel สวยดีคับ

Comment

พี่ก็ต้องขอบใจน้องมากครับ เสียค่ารถไปมาพันธิ์ทิพตั้ง 3 รอบแถมเสียเวลาแต่คงชอบของขวัญของพี่นะ
                เอาไว้อุดหนุนสินค้ามือ 2 น้องละกัน

Comment

ถ้าบอกว่าน้อยไปนิดจะเคืองเปล่าง่ะ หุหุ .... การ์ดมันยังไปได้อีกงับ เชื่อจิ 22,XXX ไม่น่าพลาด แต่เท่านี้ก็แรงเอาเรื่องแล้ววววว
                  แต่ไฟนี่เล่นเอาเหนื่อยนะ ดูน้อยไปนิด

Comment

Originally posted by toma33 View Post
                    พี่ก็ต้องขอบใจน้องมากครับ เสียค่ารถไปมาพันธิ์ทิพตั้ง 3 รอบแถมเสียเวลาแต่คงชอบของขวัญของพี่นะ
                    เอาไว้อุดหนุนสินค้ามือ 2 น้องละกัน
                    ขอของขวัญเป็น 280 ได้ไหมเนี่ย เล่นเกมลื่นมากเลย ชอบอ่า

Originally posted by dears View Post
                    ถ้าบอกว่าน้อยไปนิดจะเคืองเปล่าง่ะ หุหุ .... การ์ดมันยังไปได้อีกงับ เชื่อจิ 22,XXX ไม่น่าพลาด แต่เท่านี้ก็แรงเอาเรื่องแล้ววววว
                    แต่ไฟนี่เล่นเอาเหนื่อยนะ ดูน้อยไปนิด
                    น้อยไป จริงๆแหละงับ ผมอยากอัดมากกว่าเนี่ย แต่พอ ดัน CPU ไป 4+ พอไปถึง CPU Test มันเด้งทุกที

พอจาลากการ์ดจอไปอีก ปรับพัดลมไป 80 รอบ PSU ผม มันก็ปาไป 480W กลัวมันดับอีก เซ้งๆ

ผมล่ะเซ้ง ขอท่านเทพ dears ชี้แนะด้วยครับ
                    Last edited by Kengjeed; 7 Nov 2008, 22:44:36.

Comment

อยากจะบอกว่า

เยสเปดดดด

Comment

cpu ไม่ต้องไปเข็นมันมากหรอกงับ ยิ่ง4หัวด้วยแล้ว สบายหายห่วง 3.6-3.8 แบบเสถียรเป็นพอ
                        แล้วไปเน้นกันที่ประสิทธิภาพของการ์ดจอ ตลอดจนถึงจะ tweak มันอีกหน่อย ก็ไม่ผิดกติกา (หากต้องการผลเทสสูงๆ)
                        แต่อย่างว่าแหละ ไฟเนี่ยะประเด็นสำคัญเลย ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                          cpu ไม่ต้องไปเข็นมันมากหรอกงับ ยิ่ง4หัวด้วยแล้ว สบายหายห่วง 3.6-3.8 แบบเสถียรเป็นพอ
                          แล้วไปเน้นกันที่ประสิทธิภาพของการ์ดจอ ตลอดจนถึงจะ tweak มันอีกหน่อย ก็ไม่ผิดกติกา (หากต้องการผลเทสสูงๆ)
                          แต่อย่างว่าแหละ ไฟเนี่ยะประเด็นสำคัญเลย ....
                          ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน dears ไว้เดียวผมจะเอา CPU สัก 3.8 พอ แล้วไป ดึงการ์ดจอเอาดีกว่า
                          ขอบคุณครับ

Comment

เอ่อ ขอถามนิด
                            ที่ทั่นว่าลากพัดลม ลากcpuนี่หมายถึง?

แบบว่าผู้ด้อยความรู้ไม่เข้าใจครับ

Comment

อ้าวไม่แถมหัวแปลง ส่งสัยกะให้เปลี่ยน psu เลย

9800GTX+ ของ Galaxy มี หัวแปลง 6ไป8 นี่สิไม่รุ้ให้มาทำไมไม่ได้ใช้

Comment

Working...
                              X