Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า CCC ของ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า CCC ของ ATI

ไม่ทราบว่า ตัว CCC ของค่าย ATI มานใช้เหมือนกันทุกยี่ห้ออะป่าวอะครับ
    แบบว่า asus -his - powercolor ไรพวกนี้ใช้ตัวโปรแกรม CCC เหมือนกันป่าวครับ
    หรือว่าต่างยี่ห้อก้อใช้โปรแกรมต่างกัน................

UP รอผู้รู้..............

Comment

เท่าที่รู้ ก็ตัวเดียวกันหมดครับ

อย่างเมนูที่ให้อัพเดต มันยังลิงค์ไปเว็บ ati-amd เลยครับ

Comment

ผมบอกให้
        ชิพเซ็ทของ ATI มีผู้ผลิตคนเดียวก็คือ ATI ไดรเวอร์ก็มาจาก ATI ส่วนที่มันมีหลายยี่ห้อก็เขาทําออกมาขายครับ ไดรเวอร์ ATI ก็ต้องอ้างอิงกับ ATI คร้าบบบบบบ
        ไม่มียี่ห้อไหนทําไดรเวอร์ออกมาเองหรอกครับ ต้องอ้างอิงจากผู้ผลิตต้นแบบเท่านั้นนนนนนนน
        Last edited by visionnet; 8 Nov 2008, 12:14:27.

Comment

Nvidia ก็เหมือนกันอ่ะครับ จะยี่ห้อไหนก็ใช้ไดร์เวอร์ของ Nvidia

ถ้าให้ มานั่งทำไดร์เวอร์เอง ขี้แตกพอดี ทำการ์ดเสร็จต้องพัฒนาไดร์เวอร์ต่อ

Comment

แนะนำ อีกอย่าง

อย่าลง ccc ครับ อืดมาก ใช้ Atitraytool แทนดีกว่า

Comment

ว่าแต่ 8.11 full ใกล้คลอดยังอ่ะงับ

Comment

8.11 ผมก็รอเหมือนกันครับ

Comment

ถ้าเป็นสมัยก่อน บางยี่ห้อจะเป็นไดร์เวอร์ของผู้ผลิต คับ เเต่เด๋วนี้ไม่มีเเล้ว

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                    แนะนำ อีกอย่าง

อย่าลง ccc ครับ อืดมาก ใช้ Atitraytool แทนดีกว่า
                    มานคืออะไรเหรอครับ เป็นไดร์เวอร์ใช้แทน ccc เหรอครับ

Comment

Originally posted by naynim View Post
                      มานคืออะไรเหรอครับ เป็นไดร์เวอร์ใช้แทน ccc เหรอครับ
                      CCC ไม่ใช่ DRIVER ครับ แต่เป็นโปรแกรมเสริม ที่ช่วยสร้างเมนูคำสั่งในการปรับแต่งการทำงานของการ์ดจอค่าย ATI ครับ จะลองอธิบายให้เห็นภาพนะครับ

ปกติ ตอนลง DRIVER จะมีขั้นตอนถาม 2 ข้อ ว่าจะเลือกลงแบบรวดเร็ว หรือ แบบกำหนดเอง

- แบบรวดเร็ว ถ้าเลือกข้อนี้ จะเป็นการลงทั้ง DRIVER และ CCC โดยอัตโนมัติ
                      - แบบกำหนดเอง(custom) ถ้าเลือกข้อนี้ หน้าต่อไป จะมีตัวให้เลือกครับ ว่าจะ ลง DRIVER และ CCC พร้อมกันหรือไม่ เราสามารถกดเครื่องหมายถูกหน้าตัวเลือกได้ครับ ว่าจะลง เฉพาะ DRIVER หรือจะลง CCC ไปพร้อมกัน

ถ้าเราลงแต่ DRIVER โดยที่ไม่ลง CCC การ์ดจอก้อยังทำงานได้ตามปกติครับ แต่จะไม่มีเมนูให้เราไปปรับแต่งการทำงานของการ์ดจอได้เท่านั้นเอง

ความรู้ผมมีเท่านี้ครับ ใครมีข้อมูลอื่นเสนอแนะมาเพิ่มเติมได้ครับ

Comment

Working...
                      X