Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุยเรื่อง obivilion คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กด shift แล้วกดที่ไอเท็มคับ

Comment

Originally posted by Foralive View Post
      -*-ผม เคยฟันมันตอน มัน เดินตรวจ นึกว่าจะอ่อน มันวิ่งไล่ แทบตาย -*-
      555+

Comment

ทำไงไห้ ตอนเจอ ฟันแล้วยกโล่กันมันไม่ สะอึกอะครับ บางทีผมเจอทุบทีขนาดเอาโล่กันยังสะอึกเรย

Comment

ผมเล่นสายธนู ซุ่มแหลก

Comment

ผมเล่นมาได้ซักพักแย้วอ่าครับ แต่สงสัยทำไมเวลไม่ยอมขึ้นสักที ตอนนี้ยังเวล1 อยู่ครับ ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยน่ะ จะขอบคุงมากๆ

Comment

จริงผมเป็นคนชอบเล่นแนว RPG มากเลยนะ
              แต่เจอเกมส์เข้าไปแทบอ้วกอ่ะคับ
              มันออกแนว Action มากไปหน่อย
              เล่นแล้วรู้สึกเหมือนเล่น call of duty
              ที่เป็นภาคใช้ดาบ หรือธนูแทนปืน

Comment

Originally posted by armbewzero View Post
                ผมเล่นมาได้ซักพักแย้วอ่าครับ แต่สงสัยทำไมเวลไม่ยอมขึ้นสักที ตอนนี้ยังเวล1 อยู่ครับ ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยน่ะ จะขอบคุงมากๆ
                ถ้ามีสัญลักษณ์ว่าเลเวลขึ้นแล้ว วิธีการเพิ่มเลเวลให้ไปหาเตียงนอนนะครับ ตาม camp,โรงเตี๊ยม(เสียเงิน) หรือไม่ก็ weynon prior ก็ได้ครับฟรีด้วย

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                  ทำไงไห้ ตอนเจอ ฟันแล้วยกโล่กันมันไม่ สะอึกอะครับ บางทีผมเจอทุบทีขนาดเอาโล่กันยังสะอึกเรย

เพิ่ม skill block โลดดด

Comment

เกมนี้เวลขึ้นแปลกๆเหรอครับ ฟันมอนตั้งนาน ขึ้นมานิดเดียว มานขึ้นอยู่กับอะไรครับ สกิลรึป่าว
                    (แรกๆก็ขึ้นดีอยู่ แต่ตอนนี้เวล6 ชักเริ่มอืดๆ)

Comment

- -''

มาๆ เดียวเคลียให้แต่ต้นจนจบ

ก่อนอื่น

1. เลเวลเกมนี้ ขึ้นอยู่กับตอนต้นที่คุณเลือกความสามารถหลัก ที่เลือกได้ 8 อย่าง

คุณต้องอัพพวกนี้จนเต็ม (การอัพคือการกระทำสิ่งนั้นเรื่อย)

หากใครอยากลองนะครับ ให้เอาสกิลเกราะหนักเป็น 1 ในสกิลหลัก แล้วใส่เกราะหนัก ยอมให้คนฟันไปเรื่อยๆ เลเวลจะอัพเองครับ

2. ส่วนโดนจับของไม่หายนะครับ จะอยู่ในตัว ให้เลือกใช้ตามปรกติ

3. เกมนี้เควสต่างๆ จะแยกว่าเควสหลักเควสรองครับ ประกอบด้วยเควสมากกว่า 180 เควส

4. เลเวล เราและมอนจะตามกันตลอด หากเราเลเวล 8 มอนจะเวล 5 เมื่อเราขึ้น 10 มันก็จะ 10 เพราะงั้นจริงๆ แล้วการเล่นเกมนี้ให้เก่ง ต้องให้เลเวลขึ้นช้าๆ ครับ

5. สมาคมโจรเป็นสมาคมที่ควรเข้าอย่างมาก หรือสมาคมนักฆ่าเช่นกัน เพราะมันตัวที่ช่วยลดค่าปรับประมาณ 20 เปอร์

6. รายละเอียดเมืองไม่ต้องถามครับ ลืมหมดแล้ว

7. การบล๊อค ไม่ใช่ว่าบล๊อคได้ตลอดครับ ส่วนตัวผมเล่นไม่พกโล่ด้วยซ้ำ ใช้ดาบกัน (แต่กันธนูไม่ได้นะ)

8. เกมนี้แบ่งสายเป็นสายเกราะเบา และเกราะหนัก เกราะเบาจะมีการเคลื่อนไหวที่เร็วกว่าเกราะหนัก
                      แต่เกราะหนักเล่นได้ง่ายกว่า

Comment

ผมเล่นสาย ธนู เล่นมันแบบเกมส์ FPS เลย แบบว่าแม่น

Comment

ช่วยที่ครับใครรู้วิธีแก้ การเป็นผีดูดเลือดได้บ้าง ผมออกแดดไม่ได้เลย โดนแดดเผ่าเลือดลดตลอดเวลาเลย จาเล่นใหม่ก็เสียดาย เลเวล ตั้ง 16 แล้วอะ ผมแคนมากกับผวกผีดูดเลือดที่ทำให้ผมเป็นแบบนี้ ก็เลยกลับไปฆ่ามันตายเกลี้ยงหมดทั้งกิลล์เลย ใครรู้วิธีแก้บอกที่ครับ

Comment

Originally posted by M_1000Tip View Post
                            ช่วยที่ครับใครรู้วิธีแก้ การเป็นผีดูดเลือดได้บ้าง ผมออกแดดไม่ได้เลย โดนแดดเผ่าเลือดลดตลอดเวลาเลย จาเล่นใหม่ก็เสียดาย เลเวล ตั้ง 16 แล้วอะ ผมแคนมากกับผวกผีดูดเลือดที่ทำให้ผมเป็นแบบนี้ ก็เลยกลับไปฆ่ามันตายเกลี้ยงหมดทั้งกิลล์เลย ใครรู้วิธีแก้บอกที่ครับ
                            ^
                            ^
                            ^
                            มายมีใครรู้จริง ๆ หรือครับวิธีแก้อาการทีเป็นอยู่หรือต้องหายามาปรุงเอง ใครทราบกรุณาหน่อยครับ

Comment

ผม

Bounty 120000กว่าๆ

ทำมาเปงอาทิต

ยามเจอ เป็นวิ่งใส่

เล่นกะ Adamus Philia จน มันเสื้อพัง -*- เจอกานหลายรอบจัด

Comment

Originally posted by M_1000Tip View Post
                                ^
                                ^
                                ^
                                มายมีใครรู้จริง ๆ หรือครับวิธีแก้อาการทีเป็นอยู่หรือต้องหายามาปรุงเอง ใครทราบกรุณาหน่อยครับ

ตอบมั่ว ไปเลือกเป็นแวมไพร์อ่ะดิ 55+

แก้ยาก หลายขั้นตอนเกิน

Comment

Working...
                                X